Mod phó bản kiếm đãng yến vân

Trong lúc chờ có bản share chính thức KDYV, mình share phó bản kiếm đãng(tự dev) cho ae
link https://drive.google.com/file/d/1MfEzarKCzRFGkeOa0G8d-VTIF1vPTTgg/view?usp=drive_link
1. extract và copy vào static_script/missions
2. thêm dòng vào file settings/timer_task.txt
121 \settings\static_script\missions\kiemdangyenvan\mission.lua
3. thêm dòng vào file settings/task/missions.txt
86 \script\missions\jiandangyanyun\mission.lua
4. gọi hàm enter trong file \\settings\\static_script\\missions\\kiemdangyenvan\\entrynpc.lua
mình gọi trong GMitem, các bạn có thể sửa thành npc Hoa Thánh lạc phi ở thành đô
4.1 Include ở dòng 1
Include("\\settings\\static_script\\missions\\kiemdangyenvan\\entrynpc.lua")
Include("\\settings\\static_script\\missions\\kiemdangyenvan\\mission.lua")
4.2 thêm hàm
function KDYV()
enter(1);
end
4.3 gọi hàm KDYV

Vì là tự dev base theo ải thông thiên nên còn nhiều lỗi như lời thoại npc, skill npc, mng thông cảm nhé.
Lưu ý: Lập tổ để vào ải (đi 1 mình cũng được), nếu ko tổ đội thì ko đối thoại npc mở ải được
1 số lưu ý cho các bạn nào muốn sửa lại ải:
- dòng define các ải
firePhases.phases = {stageFight0,stageFight1,stageFight1_2,stageFight2,stageFight2_3,stageFight3,stageFight3_4,stageFight4,stageFight4_5,stageFight5,stageFight5_6,stageFight6,stageFight6_7};
- mỗi stage sẽ có action và cycaction, action là hành động chỉ thực hiện 1 lần duy nhất trong ải(ví dụ như tạo boss chính), key là thời gian thực hiện, value là hàm thực hiên.
Cycaction là các hành động được lặp lại sau 1 khoảng thời gian, như boss dùng skill, tạo quái con...Key là khoảng thời gian giữa mỗi lần thực hiện, value là hàm thực hiên.
- Ngoài ra mỗi stage đều có các hàm cơ bản như OnTimeOut(được call khi thanh thời gian về 0), OnNpcDeath(được call khi có npc chết, như boss chính, npc, quái con...), Onfailed(call khi vượt ải thất bại), OnPlayerDeath(khi có người chơi chết)
- Việc qua ải sẽ được tính khi hàm ttd_passStage hoặc Onfinish được call (ttd_passStage đã bao gồm Onfinish)
- Về skill của boss:
Như đã nói ở trên, được dùng trong cycaction, Key là khoảng thời gian giữa mỗi lần thực hiện, value là hàm thực hiên.
Hàm ra skill cho boss:
NpcCommand(nNpcIDX, NPCCOMMAND.do_skill,x1*32,y1*32,65536*2+SkillId);
nNpcIDX là npc, x1,y1 là tọa độ để npc target skill, SkillId lấy trong file settings/skills.txt

đến cái đoạn 4.1 trở đi ko biết cho vào đâu cậu ơi,\\settings\\static_script\\missions\\kiemdangyenvan\\entrynpc.lua mình cho vào đường dẫn npc hoa thánh lạc phi ở thành đô :).kích npc ko chạy do đâu bạn ơi

4.1 -> 4.3 bạn cho vào gm_item_tifuzhiyin.lua, sau đó vào từ gmitem thôi
4.1 cho lên đầu

4.2 cho xuống cuối

4.3 thêm dòng "Kiem dang yen van/KDYV", vào hàm onuse như hình

muốn tạo ở npc hoa thánh lạc phi thì bạn tạo file theo đường dẫn như bên dưới rồi copy nội dung vào nhé
đường dẫn file: script/missions/jiandangyanyun/npcs/luofei_npc.lua

Include("\\script\\lib\\globalfunctions.lua")
function main()
--»î¶¯µÄ
g_szTitle = "<color=green>Híng dÉn:<color>"
local tSay = {"T¹i h¹ muèn tham gia KDYV/entry"};
tinsert(tSay, "T¹i h¹ chØ xem qua th«i/nothing");
Say(format("<color=green>NhËm Doanh Doanh:<color> %s cÇn sù gióp ®ì g×?",gf_GetPlayerSexName()), getn(tSay), tSay);

end

function entry()
enter(1);
end

muốn tạo ở npc hoa thánh lạc phi thì bạn tạo file theo đường dẫn như bên dưới rồi copy nội dung vào nhé
đường dẫn file: script/missions/jiandangyanyun/npcs/luofei_npc.lua

Include("\\script\\lib\\globalfunctions.lua")
function main()
--»î¶¯µÄ
g_szTitle = "<color=green>Híng dÉn:<color>"
local tSay = {"T¹i h¹ muèn tham gia KDYV/entry"};
tinsert(tSay, "T¹i h¹ chØ xem qua th«i/nothing");
Say(format("<color=green>NhËm Doanh Doanh:<color> %s cÇn sù gióp ®ì g×?",gf_GetPlayerSexName()), getn(tSay), tSay);

end

function entry()
enter(1);
end
Làm theo cái này nha bạn

Dạo này hơi bận nên không có nhiều thời gian giúp mấy bạn được :ROFLMAO:. Nói chung bạn làm chạy ok. Chỉ còn lại phần thưởng là chưa giống thôi (của bạn chỉ nhận được EXP). Bạn làm sau khi boss chết rồi nó xuất hiện 1 rương, Khi nhấn vào nhận thưởng giống ải thông thiên mà bạn đang mod là ok. Bạn xem phần thưởng trong settings\item\custom_award\custom_award_group.txt. Còn muốn xem chi tiết thì vào custom_award_list.txt

You must be registered for see images

dù chưa làm đc nhưng thấy AE nhiệt tình vậy là quá ok rồi.30 charrrrrrr

Trong khi chờ đợi bạn lamvh19111997 fix các thứ còn lại... mình có làm sẵn tất cả các bước cho bạn nào làm biếng hoặc không rành... chỉ cần chép vào server là chạy. Tính đến thời điểm hiện tại giống 99.99% :ROFLMAO:. Tuy mod từ bản Thông Thiên nhưng mình cảm nhận ngon hơn bản gốc :love:

https://megaup.net/edInt/jx2_kiemdang_mod_lamvh19111997.rar

Vào ải đối thoại với NPC Hoa Thánh Lạc Phi - Thành Đô (Mở thu phí tốn 2 Thiên Kiêu Lệnh)

Cái phần thưởng mình bê toàn bộ trong settings/item/custom_award/custom_award_list.txt đúng chính xác tỷ lệ nhưng mình thấy rất dễ ra đồ ngon. Nếu bạn cảm thấy không thích có thể vào settings/static_script/missions/kiemdangyenvan/ttd_award.lua để chỉnh lại phần thưởng và tỷ lệ xuất hiện.

Trong khi chờ đợi bạn lamvh19111997 fix các thứ còn lại... mình có làm sẵn tất cả các bước cho bạn nào làm biếng hoặc không rành... chỉ cần chép vào server là chạy. Tính đến thời điểm hiện tại giống 99.99% :ROFLMAO:. Tuy mod từ bản Thông Thiên nhưng mình cảm nhận ngon hơn bản gốc :love:

Vào ải đối thoại với NPC Hoa Thánh Lạc Phi - Thành Đô (Mở thu phí tốn 2 Thiên Kiêu Lệnh)

Cái phần thưởng mình bê toàn bộ trong settings/item/custom_award/custom_award_list.txt đúng chính xác tỷ lệ nhưng mình thấy rất dễ ra đồ ngon. Nếu bạn cảm thấy không thích có thể vào settings/static_script/missions/kiemdangyenvan/ttd_award.lua để chỉnh lại phần thưởng và tỷ lệ xuất hiện.
ủa sao tải về nó ra dạng file .exe nhỉ (jx2-kiemdang-mod-lamvh19111997.rar_85402.exe)

Ngon đó b ơi. Lấy về dùng luôn hehe

Bài của b xaphu tăng gs chạy map đây b

Bên trên