[JX2] Thêm gs cho v2017

Hiện tại mình vừa test thành công thêm 1 GS cho server 2017. Mình chỉ hướng dẫn sơ, còn lại bạn tự khám phá nhé. Cách làm tương tự như v2014 hay v2015 thôi à.

You must be registered for see images

chạy thêm gs1 chỉ test mở map minh giáo đã chạy thành công. Còn bạn thêm map nào thì tùy. có thể đem map bên gs0 qua đây bớt cũng được

Cách làm thì tương tự như 2014-2015 thôi. Cũng tạo thêm thư mục GS1 rồi trong thư mục này tạo các lối tắt đến các thư mục gs chính ....

Các file server_package.ini .... đến version.ini thì giống bên thư mục gs0 nhưng chú ý file servercfg.ini thì thay đổi

Mã:
[Server]
ServerIndex=2
ServerCount=2
IS_EXP_SVR=0
IS_INTERNAL_TEST_SVR=1

[Gateway]
Ip=127.0.0.1
Port=5633

[Database]
Ip=127.0.0.1
Port=5001

[Transfer]
Ip=127.0.0.1
Port=5003

[Chat]
Ip=127.0.0.1
Port=5004

[Tong]
Ip=127.0.0.1
Port=5005

[GameServer]
Port=6667
GM=1

[Net]
LocalIP=127.0.0.2
ExternalIP=192.168.1.123

[Overload]
MaxPlayer=800
Precision=50

sửa lại ExternalIP cho phù hợp với máy của bạn nhé

Và điều lưu ý các bạn là mình đã dọn qua một máy ảo khác (qua server 2015, chỉ lấy thư mục gs 2017 thôi, còn lại giữ nguyên) nên rất sạch và gọn. Tuy nhiên mình nghĩ là bạn làm luôn trên server của bạn T vẫn được nhé !!!

ủa là như nào nhỉ,đọc qua mà ko hiểu là đang làm cri cả.ai nói giùm cái ad đang nói là gì vậy.
Thì làm thêm cái gameserver chạy thêm map đó bạn, kiểu kiểu như thằng ban đầu 1 gs xong chạy có 300 maps là full éo chạy thêm được nữa, muốn mở thêm 1 số maps thì phải xóa bớt cái không dùng, làm thế mất thời gian, cho nên làm thêm 1 cái có chức năng tương tự nhưng khác là chạy maps nào chưa có mà thôi! Thông thường thì làm như mấy cái game MU Kiếm Thế ấy, cơ mà máy nặng bm ra.

Thì làm thêm cái gameserver chạy thêm map đó bạn, kiểu kiểu như thằng ban đầu 1 gs xong chạy có 300 maps là full éo chạy thêm được nữa, muốn mở thêm 1 số maps thì phải xóa bớt cái không dùng, làm thế mất thời gian, cho nên làm thêm 1 cái có chức năng tương tự nhưng khác là chạy maps nào chưa có mà thôi! Thông thường thì làm như mấy cái game MU Kiếm Thế ấy, cơ mà máy nặng bm ra.
ra thế,tưởng lại có ai share cơ :p

Tính trả lời mà có bạn nói rồi. Nhưng mình thấy GS này trâu hơn trước. Mấy phiên bản trước chỉ tầm 250 map mà có thêm Thiên tầm huyễn cảnh, Ném tuyết... là báo Server đầy hoặc bảo trì liền. Nhưng con này chạy đến 340 map mà RAM máy ảo 4GB vẫn bình thường

Mãi đến map 341 mới chịu đầu hàng!!

Hiện tại mình vừa test thành công thêm 1 GS cho server 2017. Mình chỉ hướng dẫn sơ, còn lại bạn tự khám phá nhé. Cách làm tương tự như v2014 hay v2015 thôi à.

chạy thêm gs1 chỉ test mở map minh giáo đã chạy thành công. Còn bạn thêm map nào thì tùy. có thể đem map bên gs0 qua đây bớt cũng được

Cách làm thì tương tự như 2014-2015 thôi. Cũng tạo thêm thư mục GS1 rồi trong thư mục này tạo các lối tắt đến các thư mục gs chính ....

Các file server_package.ini .... đến version.ini thì giống bên thư mục gs0 nhưng chú ý file servercfg.ini thì thay đổi

Mã:
[Server]
ServerIndex=2
ServerCount=2
IS_EXP_SVR=0
IS_INTERNAL_TEST_SVR=1

[Gateway]
Ip=127.0.0.1
Port=5633

[Database]
Ip=127.0.0.1
Port=5001

[Transfer]
Ip=127.0.0.1
Port=5003

[Chat]
Ip=127.0.0.1
Port=5004

[Tong]
Ip=127.0.0.1
Port=5005

[GameServer]
Port=6667
GM=1

[Net]
LocalIP=127.0.0.2
ExternalIP=192.168.1.123

[Overload]
MaxPlayer=800
Precision=50

sửa lại ExternalIP cho phù hợp với máy của bạn nhé

Và điều lưu ý các bạn là mình đã dọn qua một máy ảo khác (qua server 2015, chỉ lấy thư mục gs 2017 thôi, còn lại giữ nguyên) nên rất sạch và gọn. Tuy nhiên mình nghĩ là bạn làm luôn trên server của bạn T vẫn được nhé !!!
Cho mình hỏi xíu bản này bạn chay lại BXH sao vậy ạ ? thấy hiện 1 . Hay vậy

Cho mình hỏi xíu bản này bạn chay lại BXH sao vậy ạ ? thấy hiện 1 . Hay vậy

thì chạy KG_StatGameDataD (sau khi vừa chạy xong KG_GoddessD) trong thư mục Goddess thôi bạn. Quan trọng là bạn chỉnh lại KG_StatGameData.ini cho đúng thì nó mới chạy

KG_StatGameData.ini
Mã:
[Database]
Server=127.0.0.1
Username=root
Password=L0RWQJiWUQ4WozhYEQK9YET_AQXeSWZd
EnableEncrypt=1
DatabaseName=jx2ib_database

[Goddess]
IP=127.0.0.1
Port=6001
Group=1
SendRecvTimeout=60000

[StatPara]
;switch of old stat, item player...([/stat_item.txt]->[/Statistic])
DoStateForGoddess=1
EnableItemStat=1
EnableCharacterStat=1
;switch of new stat([/stat_cfg]->[/stat_result])
DoStatForStatCfg=1

Bạn chỉnh lại dòng password cho giống server của bạn nhé. Và tìm lại bài viết thêm bảng xếp hạng cho phái mới Minh giáo, Đường môn nhậm.... để hoàn thiện cho bảng xếp hạng nhé

Tính trả lời mà có bạn nói rồi. Nhưng mình thấy GS này trâu hơn trước. Mấy phiên bản trước chỉ tầm 250 map mà có thêm Thiên tầm huyễn cảnh, Ném tuyết... là báo Server đầy hoặc bảo trì liền. Nhưng con này chạy đến 340 map mà RAM máy ảo 4GB vẫn bình thường

share client với

Chỗ bang phái UI nhấp vào không hiện là sao nhỉ, ad biết không vậy?

Bạn đã gia nhập bang chưa mà click vào không thấy hiện gì? Hiện tại mình thấy bình thường. Cửa hàng bang hội và Xem thông tin bang phái đều hoạt động tốt.

Nếu bạn chưa biết cách vào bang thì tận dụng gm item nhưng chỉnh lại xíu

gs0/settings/static_script/cheat/gm_item_tifuzhiyin.lua
Mã:
"Gia nhap bang/TongOperation",

Nếu có mấy dấu -- thì xóa hết đi, sửa lại chú thích giống như trên là sẽ hiện trong thẻ GM cho phép nhâp bang nhanh không cần kiếm thêm item

thì chạy KG_StatGameDataD (sau khi vừa chạy xong KG_GoddessD) trong thư mục Goddess thôi bạn. Quan trọng là bạn chỉnh lại KG_StatGameData.ini cho đúng thì nó mới chạy

KG_StatGameData.ini
Mã:
[Database]
Server=127.0.0.1
Username=root
Password=L0RWQJiWUQ4WozhYEQK9YET_AQXeSWZd
EnableEncrypt=1
DatabaseName=jx2ib_database

[Goddess]
IP=127.0.0.1
Port=6001
Group=1
SendRecvTimeout=60000

[StatPara]
;switch of old stat, item player...([/stat_item.txt]->[/Statistic])
DoStateForGoddess=1
EnableItemStat=1
EnableCharacterStat=1
;switch of new stat([/stat_cfg]->[/stat_result])
DoStatForStatCfg=1

Bạn chỉnh lại dòng password cho giống server của bạn nhé. Và tìm lại bài viết thêm bảng xếp hạng cho phái mới Minh giáo, Đường môn nhậm.... để hoàn thiện cho bảng xếp hạng nhé
Cho minh xin cái lệnh chạy này trong sever của thuong đi.cảm ơn ông

Ad còn cờ liên vl2tpk.com không up lên cho mình xin với. Hồi trước lỡ xóa Server 2017 bên trong có em nó, đi luôn h cần cờ liên tpk web nó lại đắp chiếu. Cảm ơn nhiều.

bác mở được map 3 phe luôn kìa , :) cho xin scripts với bác bản bác T share mở sẽ thiếu scripts này

Bên trên