[Game Mobile] Kiểm Thế Truyền Kỳ 3D - Việt Hóa

Bạn dùng SecureCRT chi cho nó lằng nhằng thế bạn, mình hướng dẫn chạy trực tiếp trên máy ảo luôn mà :D
Nếu có thể thì để lại ID+pass team (nếu bạn có dùng teamview) vào pm forum
dùng SecureCRT thì lưu đc lệnh sau đỡ phải gõ ấy mà :D
mà bạn dùng vm bản bao nhiêu thế ? Có thể k kết nối đc win scp do phiên bản vm khác nhau chăng :( log vào máy chủ chạy pm, chơi trên pc bt, z ậy mà vô winscp k đc, ftp cũng tịt. Cho brigh với mạng Lan thì nó nhận IP khác :D

dùng SecureCRT thì lưu đc lệnh sau đỡ phải gõ ấy mà :D
mà bạn dùng vm bản bao nhiêu thế ? Có thể k kết nối đc win scp do phiên bản vm khác nhau chăng :( log vào máy chủ chạy pm, chơi trên pc bt, z ậy mà vô winscp k đc, ftp cũng tịt. Cho brigh với mạng Lan thì nó nhận IP khác :D
Mình không dám khẳng định nhưng minh dám chắc là từ khi dùng vm15 nó hay không kết nối đc winscp :D

Bạn dùng SecureCRT chi cho nó lằng nhằng thế bạn, mình hướng dẫn chạy trực tiếp trên máy ảo luôn mà :D
Nếu có thể thì để lại ID+pass team (nếu bạn có dùng teamview) vào pm forum
trên máy ảo chỉ ghi dc use root xong xuống pass thì ko ấn gì dc hết, dùng bàn phím ảo cũng ko ghi dc. chuột đưa vào vùng máy ảo chạy cũng bị mất luôn
bác cho xin fb dể add rảnh nhờ bác teamview phát

trên máy ảo chỉ ghi dc use root xong xuống pass thì ko ấn gì dc hết, dùng bàn phím ảo cũng ko ghi dc. chuột đưa vào vùng máy ảo chạy cũng bị mất luôn
bác cho xin fb dể add rảnh nhờ bác teamview phát
Linux k có chuột mà dùng dòng lệnh nha
- bạn login gõ root xong enter rồi nhập pass xong lại enter, nó k hiện pass đâu cứ nhập đúng xong enter là vào đc thôi

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:44 PM ----------

Mình không dám khẳng định nhưng minh dám chắc là từ khi dùng vm15 nó hay không kết nối đc winscp :D
Bạn dùng win gì ? m nghĩ chắc k phải do win, có thể do bản vm, để tí cài lại bản 14 xem chứ m cũng đang dùng 15

đăng nhập dc rồi nhưng chạy lệnh thì nó báo ntnày, vào game thì báo lỗi ko biết ntn
You must be registered for see images
giữa sh và / có khoảng trống nhé bạn :D

---------- Post added at 08:07 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Linux k có chuột mà dùng dòng lệnh nha
- bạn login gõ root xong enter rồi nhập pass xong lại enter, nó k hiện pass đâu cứ nhập đúng xong enter là vào đc thôi

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:44 PM ----------

Bạn dùng win gì ? m nghĩ chắc k phải do win, có thể do bản vm, để tí cài lại bản 14 xem chứ m cũng đang dùng 15

Đâu có liên quan gì đến cái Win đâu bạn, trước khi mình dùng vm15 thì vẫn dùng winscp kết nối với máy ảo bình thường :D (lúc đ1o đang dùng vm12)

giữa sh và / có khoảng trống nhé bạn :D

---------- Post added at 08:07 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Đâu có liên quan gì đến cái Win đâu bạn, trước khi mình dùng vm15 thì vẫn dùng winscp kết nối với máy ảo bình thường :D (lúc đ1o đang dùng vm12)
mh star dc rồi mà vào game vẫn báo ko kết nối, tool cũng thế
You must be registered for see images

Đã bảo là send ID + Pass teamview vào tin nhắn forum mình xem cho mà từ chiều giờ không thấy 1 cái tin nhắn nào ráo cả là sao nhỉ, cứ hỏi thế này thì đến bao giờ mới chơi được game hả bạn.
chủ yếu tìm hiểu vs pót lên đây ae nào ko biết như mh cũng đỡ phải thắc mắc :D
Teamview xong ko biết làm game khác lại đi nhờ team thì bao giờ mới khôn lên dc :D

chủ yếu tìm hiểu vs pót lên đây ae nào ko biết như mh cũng đỡ phải thắc mắc :D
Teamview xong ko biết làm game khác lại đi nhờ team thì bao giờ mới khôn lên dc :D

Chứ thế giờ không biết ip máy bạn thế nào thì làm sao mà chỉ với dẫn bây giờ, chứ đâu phải cứ tải về là chạy ngay đâu.
Nếu ip máy bạn mà cùng dải ip với máy ảo mình share thì không cần nói gì nhiều cứ tải về mà chơi, nhưng đây mình nghi ngờ là khác dải ip rồi đấy.

Chứ thế giờ không biết ip máy bạn thế nào thì làm sao mà chỉ với dẫn bây giờ, chứ đâu phải cứ tải về là chạy ngay đâu.
Nếu ip máy bạn mà cùng dải ip với máy ảo mình share thì không cần nói gì nhiều cứ tải về mà chơi, nhưng đây mình nghi ngờ là khác dải ip rồi đấy.

Trong vmware mh có chỉnh lại ipv8 sang dải ip 192.168.0.0 rồi

Ethernet adapter VMware Network Adapter VMnet1:

Connection-specific DNS Suffix . :
IPv4 Address. . . . . . . . . . . : 192.168.119.1
Subnet Mask . . . . . . . . . . . : 255.255.255.0
Default Gateway . . . . . . . . . :

Ethernet adapter VMware Network Adapter VMnet8:

IPv4 Address. . . . . . . . . . . : 192.168.213.1

Wireless LAN adapter Wi-Fi:

Media State . . . . . . . . . . . : Media disconnected

Nhìn sơ là biết vẫn chưa config đúng rồi. Giờ có chỉ trên đây 1 loạt bài viết chả ai buồn đọc hết đâu, giờ chỉ bạn thế này bảo đảm sẽ có người hỏi câu tương tự trong tương lai.

IP toe toét thế sao mà chơi đc :D
- con này ez nhất là bạn tải về -> giải nén -> mở = VM - vào phần edit cạc mạng của VM chỉnh 1 cạc về dải 192.168.8.0 xong vào phần máy ảo của game chỉnh nó qua cạc vừa chỉnh. (Bác ray đang để vm4 - nên k chỉnh lại là k chạy đc đâu), cái cạc ảo bạn đặt là host hoặc NAT đều ok, miễn sao là phải dải 192.168.8.0 - sao cho mở máy ảo lên đến đoạn login ping từ máy thật đến địa chỉ 192.168.8.128 ok là chơi đc.
@rayyan2005 : năm nào roài mà bác còn chơi vm12 :D chiều lên cq mò bản đó về cài mới đc, chơi ok h thích ngồi mò code nghịch :D

Bác làm video hướng dẫn cài đặt chi tiết cho Ace đi Bác. Mình cũng bị lỗi y như Bác này. Toàn Newbine nên gà mờ lắm Mong Bác giúp ae có thể chơi game với. Thank Bác nhiều

Bác làm video hướng dẫn cài đặt chi tiết cho Ace đi Bác. Mình cũng bị lỗi y như Bác này. Toàn Newbine nên gà mờ lắm Mong Bác giúp ae có thể chơi game với. Thank Bác nhiều
Có cần cài gì đâu bạn, chỉ việc tãi về và chạy thôi, quan trọng là phần ip phần này mỗi máy mỗi khác không lẽ mình phải làm cho từng ip 1 sao. Cho nên bạn nào gặp vấn đề về ip có thể hỏi chị google đa phần đều có người hướng dẫn hết rồi.
Từ khóa để hỏi là "thay ip cho hệ điều hành linux", "thiết lập ip cho máy ảo chạy hđh linux" v.v.v......

Bên trên