[Game Mobile] Kiểm Thế Truyền Kỳ 3D - Việt Hóa

Thì bạn thêm 1 card mạng cho máy ảo bằng cách "Add Network" chọn "Host-Only" (nếu như hình thì bạn có cái NAT rồi nên không thể thêm NAT được nữa đanh phải thêm Host Only thôi) rồi nhập 192.168.8.0 kia thường nó sẽ tự động nếu không thì bạn gõ 255.255.255.0 nhé :D

Đúng rồi bạn bạn phải set ip về cho cùng mạng với wifi nhưng hiện tại máy ảo nó đang dùng ipv6 buộc phải tắt đi rồi mới set được ipv4 của nó :D (mà trưa nay mình mới tắt mà vẫn chưa set được ipv4 của nó để tối về xử tiếp :p)
Mà sao cái game này máy ảo nó chiếm nhiều Ram thế bác..tận 8GB...để xuống 2GB chạy dc ko ạ

được bạn do bọn tung thích chơi trội thôi cứ thoải mái (cái clip mình pót chơi ram 2Gb đó :D)

Sao em để ram 2Gb nó ko kết nối SV..để 3Gb mấy thì kết nối dc nhưng khi vào game kết nối chậm và lag :D:D:D
Và cho e xin hỏi là muốn cài vào đt thì mình phải chỉnh IP của file nào trong apk để cài vào đt kết nối SV dc ạ.Em xin cảm ơn a ạ

Sao em để ram 2Gb nó ko kết nối SV..để 3Gb mấy thì kết nối dc nhưng khi vào game kết nối chậm và lag :D:D:D
Và cho e xin hỏi là muốn cài vào đt thì mình phải chỉnh IP của file nào trong apk để cài vào đt kết nối SV dc ạ.Em xin cảm ơn a ạ
sửa ip trong file "assets\config\all_platform_config.xml" (Clien). "/home/zidr/servers.xml" (Server)

Cái mã code GM mình lấy trong config.php là sao hả a...e chưa hiểu lắm..cảm ơn a

Nếu bạn muốn sử dụng web tool gm của game thì cần phải có cái code để add item hoặc knb

---------- Post added at 11:41 PM ---------- Previous post was at 10:14 PM ----------

Đã update link tải mới tắt chế độ ipv6 của máy ảo để cho AE dễ dàng thiết lập 1 ip khác dùng để chơi on Lan
Link đã được update vào chính bài viết của mình

Nếu bạn muốn sử dụng web tool gm của game thì cần phải có cái code để add item hoặc knb

---------- Post added at 11:41 PM ---------- Previous post was at 10:14 PM ----------

Đã update link tải mới tắt chế độ ipv6 của máy ảo để cho AE dễ dàng thiết lập 1 ip khác dùng để chơi on Lan
Link đã được update vào chính bài viết của mình
Mình dùng WinSCP để tìm file config.php mà ko thấy..bác cho mình xin code với ạ

E tìm đc rồi..cảm ơn bác nhiều ạ
Bác cho e xin cái code GM được không ạ, e cảm ơn
e dùng winSCP mà không kết nối được huhu

---------- Post added at 10:29 PM ---------- Previous post was at 08:55 PM ----------

Mạn phép xin đăng trong bài này luôn nhé chủ thớt.
Link download: https://drive.google.com/uc?id=1T-6qbT3WCQ7wgzadaRJs1-r3Xj-Ith5r
B1: Download và giải nén.(lưu bạn phải nhớ là giải nén trên ổng cứng nào D-E-F-G
You must be registered for see images
)
B2: Chạy chương trình VM Workstation (tức chương trình máy ảo) phiên bản 14 trở lên nhé

B2.1: Vào File > Open (hoặc Ctrl+O) > [Đường dẫn đến ổ chứafile chạy máy ảo] > [chọn vào file có đuôi vmx]
B2.2: Run máy ảo chọn "I Moved Its", đăng nhập bằng user "root" - pass "jewelpetruby"
B3: Để chạy server game các bạn gõ "sh /root/run.sh"
Cuối cùng cài game vào giả lập hoặc phone thôi nào.
Link tool GM sẽ là http://192.168.8.128/jewelpetgmserver/gm.php (để biết code gm các bạn xem trong config.php nhé)
Clip đã có ở post trên rồi nên mình sẽ không đăng lại

Bác cho e xin cái code GM được không ạ, e cảm ơn
E newbie dùng winSCP mà không kết nối được huhu

Mạn phép xin đăng trong bài này luôn nhé chủ thớt.
Link download: https://drive.google.com/uc?id=1T-6qbT3WCQ7wgzadaRJs1-r3Xj-Ith5r
B1: Download và giải nén.(lưu bạn phải nhớ là giải nén trên ổng cứng nào D-E-F-G
)
B2: Chạy chương trình VM Workstation (tức chương trình máy ảo) phiên bản 14 trở lên nhé

B2.1: Vào File > Open (hoặc Ctrl+O) > [Đường dẫn đến ổ chứafile chạy máy ảo] > [chọn vào file có đuôi vmx]
B2.2: Run máy ảo chọn "I Moved Its", đăng nhập bằng user "root" - pass "jewelpetruby"
B3: Để chạy server game các bạn gõ "sh /root/run.sh"
Cuối cùng cài game vào giả lập hoặc phone thôi nào.
Link tool GM sẽ là http://192.168.8.128/jewelpetgmserver/gm.php (để biết code gm các bạn xem trong config.php nhé)
Clip đã có ở post trên rồi nên mình sẽ không đăng lại

Bữa giờ bác share 2 máy ảo JX vs Kiếm thế r thanks bác nhiều. Bữa nào bác rảnh cài thêm MuMobile nữa là ngon, mình thấy bản MuMobile của toandaik share việt hóa rồi, còn kha kha lỗi nhưng chơi vẫn ok.
Bác để IP lan 192.168.1.x cho dễ đỡ phải sửa :D
Máy cái Game này để Ae trong cty chơi Lan Wifi chung sướng thiệt.

ID nhân vật: thì phải mở game => click avatar nhân vật => trong đó có ID nhân vật => điền vào ô ID nhân vật ở trang nạp thẻ. Pass GM thì nhập số này vào 17679121163

Share tool GM việt hóa

Game hay quá b ơi, mình mới chơi được 1 buổi. Không biết phi hành cấp 40 có bay lên cao
được giống lúc làm quest không :D, thấy thích quá.
Thanks 2 b đã share

Tiện thể mình mới việt hóa cái tool GM nên share luôn (Item mình dịch bằng vietphrase nha)
Link: Tải
Đã thêm hướng dẫn cho ae newbie

Bác ơi sao em đăng nhập winscp toàn báo lỗi nhỉ, nhập đúng host use pass như bác chỉ hết rồi, chơi game thì bình thường mà vào winscp thì không được

Bên trên