[Game Mobile] Kiểm Thế Truyền Kỳ 3D - Việt Hóa

[Mobile Game] Kiểm Thế Truyền Kỳ 3D - Việt Hóa

Đăng nhầm box nhờ mod hay admin chuyển hộ sang topic khác hộ e với ạ @@~.
Thấy con này ở trong máy ko biết tải ở đâu @@~, lâu rồi giờ chả biết chạy kiểu gì share lên cho ae, ae nào chạy đc share lại cho mình chơi với nhé hihi
Link Download: Server +
Client APK
You must be registered for see images

BẢN CHẠY ĐƯỢC OK CỦA BẠN: rayyan2005
Mạn phép xin đăng trong bài này luôn nhé chủ thớt.
Link download: https://drive.google.com/uc?id=1T-6q...Js1-r3Xj-Ith5r
B1: Download và giải nén.(lưu bạn phải nhớ là giải nén trên ổng cứng nào D-E-F-G
)
B2: Chạy chương trình VM Workstation (tức chương trình máy ảo) phiên bản 14 trở lên nhé

B2.1: Vào File > Open (hoặc Ctrl+O) > [Đường dẫn đến ổ chứafile chạy máy ảo] > [chọn vào file có đuôi vmx]
B2.2: Run máy ảo chọn "I Moved Its", đăng nhập bằng user "root" - pass "jewelpetruby"
B3: Để chạy server game các bạn gõ "sh /root/run.sh"
Cuối cùng cài game vào giả lập hoặc phone thôi nào.
Link tool GM sẽ là http://192.168.8.128/jewelpetgmserver/gm.php (để biết code gm các bạn xem trong config.php nhé)
Clip đã có ở post trên rồi nên mình sẽ không đăng lại

Chỉnh sửa lần cuối:
co bản IOS ko........................
ko bạn ơi, thấy trong máy có mỗi bản apk thôi

Mình trích Sever có trong máy ảo ra, tại máy ảo config kiểu gì ấy khó hiểu quá mình ko connect đc nên mình kéo sv ra cho nhẹ với mọi người config lại cho dễ. nếu cần thì mình up bản máy ảo cho cài sv sẵn về chạy nhưng ko biết kết nối apk tới máy ảo kiểu gì @@~

Đăng nhầm box nhờ mod hay admin chuyển hộ sang topic khác hộ e với ạ @@~.
Thấy con này ở trong máy ko biết tải ở đâu @@~, lâu rồi giờ chả biết chạy kiểu gì share lên cho ae, ae nào chạy đc share lại cho mình chơi với nhé hihi
Link Download: Server +
Client APK

Có ai chạy dc chưa chỉ e config với ạ....;)

Đang chạy để xem coi được đang nghi thiếu database :p

Đã test kq là thiếu database vào tới login mà nó không cho đăng ký tk vui luôn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thanks bạn rảnh test xem sao :D

---------- Post added at 12:53 AM ---------- Previous post was at 12:52 AM ----------

Đang chạy để xem coi được đang nghi thiếu database :p

Đã test kq là thiếu database vào tới login mà nó không cho đăng ký tk vui luôn :D
ủa trong đó chưa có DB à bác, mình cũng chả để ý :D, về lục lại máy ảo coi có ko

thanks bạn rảnh test xem sao :D

---------- Post added at 12:53 AM ---------- Previous post was at 12:52 AM ----------

ủa trong đó chưa có DB à bác, mình cũng chả để ý :D, về lục lại máy ảo coi có ko

Mình chỉ nghĩ vậy thôi, còn cái vm của bạn kia mình tét luôn rồi nó lỗi khi check phiên bản mới :D
Chắc bạn upload cái vm của bạn lên luôn đi chứ.

Đã chạy và kq không đăng ký được để test

Chỉnh sửa lần cuối:
Link download: https://drive.google.com/uc?id=1T-6qbT3WCQ7wgzadaRJs1-r3Xj-Ith5r
B1: Download và giải nén.(lưu bạn phải nhớ là giải nén trên ổng cứng nào D-E-F-G
)
B2: Chạy chương trình VM Workstation (tức chương trình máy ảo) phiên bản 14 trở lên nhé

B2.1: Vào File > Open (hoặc Ctrl+O) > [Đường dẫn đến ổ chứafile chạy máy ảo] > [chọn vào file có đuôi vmx]
B2.2: Run máy ảo chọn "I Moved Its", đăng nhập bằng user "root" - pass "jewelpetruby"
Link tool GM sẽ là http://192.168.8.128/jewelpetgmserver/gm.php (để biết code gm các bạn xem trong config.php nhé)

Chỉnh sửa lần cuối:
Link download: https://drive.google.com/open?id=1bosLhBDNwRYZRXqsmvwkaPs00eJSigX0
)

Càng tốt bạn, đỡ bị loãng topic . Mình sẽ gim lên trang đầu cho mọi người thấy
- Mình sửa ip ở máy ảo thành 192.168.1.128 (Client cũng vậy) thế mà nó cứ load bị đứng chỗ kiểm tra cập nhật ko thấy chạy cũng k hiện gì lên nhỉ bạn biết tại sao ko ? @@~. Sửa cả IP chỗ : servers.xml vs version.xml trong server mà vẫn ko load đc :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Link download: https://drive.google.com/open?id=1bosLhBDNwRYZRXqsmvwkaPs00eJSigX0
)

Config ip trong máy ảo ntn vậy bác à..cảm ơn bác

Càng tốt bạn, đỡ bị loãng topic . Mình sẽ gim lên trang đầu cho mọi người thấy
- Mình sửa ip ở máy ảo thành 192.168.1.128 (Client cũng vậy) thế mà nó cứ load bị đứng chỗ kiểm tra cập nhật ko thấy chạy cũng k hiện gì lên nhỉ bạn biết tại sao ko ? @@~. Sửa cả IP chỗ : servers.xml vs version.xml trong server mà vẫn ko load đc :(

Config ip trong máy ảo ntn vậy bác à..cảm ơn bác
Không thay đổi ip máy ảo được vì thằng tung của nó thiết lập ip kiểu quái gì đấy, mình cũng chưa hiểu nữa khi nào mình tìm ra thì mình sẽ hướng dẫn sau. Còn bây giờ để chơi thì các bạn cứ để ip là 192.168.8.128 nhé không nên thiết lập ip khác.

Không thay đổi ip máy ảo được vì thằng tung của nó thiết lập ip kiểu quái gì đấy, mình cũng chưa hiểu nữa khi nào mình tìm ra thì mình sẽ hướng dẫn sau. Còn bây giờ để chơi thì các bạn cứ để ip là 192.168.8.128 nhé không nên thiết lập ip khác.
Thế muốn chơi bằng đt phải đổi ip trên đt nữa à bạn

Ý mình hỏi là config như thê nào để chạy game dc ấy bác...mình ping ở máy thật nhưng ko kết nối dc server

Ý mình hỏi là config như thê nào để chạy game dc ấy bác...mình ping ở máy thật nhưng ko kết nối dc server
Thì bạn thêm 1 card mạng cho máy ảo bằng cách "Add Network" chọn "Host-Only" (nếu như hình thì bạn có cái NAT rồi nên không thể thêm NAT được nữa đanh phải thêm Host Only thôi) rồi nhập 192.168.8.0 kia thường nó sẽ tự động nếu không thì bạn gõ 255.255.255.0 nhé :D
Thế muốn chơi bằng đt phải đổi ip trên đt nữa à bạn
Đúng rồi bạn bạn phải set ip về cho cùng mạng với wifi nhưng hiện tại máy ảo nó đang dùng ipv6 buộc phải tắt đi rồi mới set được ipv4 của nó :D (mà trưa nay mình mới tắt mà vẫn chưa set được ipv4 của nó để tối về xử tiếp :p)

Bên trên