[Mu PC] [VM][Share] Mu Season 13 của nhóm X-Team. Config để chơi onLan với dải ip 192.168.0.x

Mình xin 500đ hình được không ạ

https://postimg.cc/gallery/h0c1r5kk/ đây bác ơi làm như này rồi chỉnh sửa lại ip trong ServerList.dat và MapServerInfo.dat thành ip 192.168.1.100
ra ngoài client chỉnh phần config thành ip 192.168.1.100 nữa ok xong vào game và thuỏng thức
@hunght9x: Nếu máy bạn đang ở dải ip 192.168.1.xxx rồi thì phần Virtual Network kìa không cần làm để nguyên chỉ làm phần thay đổi ip trong máy ảo (tức là khởi động máy ảo chình lại ip trong card mạng) và các file mà dungcoi9x đã nói nhé bạn :D
@dungcoi9x: Bạn hướng dẫn set thêm card mạng cho máy ảo mà bạn lại không làm thêm tâm hình thay card mạng trong Settings > Network Adaptor thì cho dù có thay xong cũng không chơi được :D

@hunght9x: Nếu máy bạn đang ở dải ip 192.168.1.xxx rồi thì phần Virtual Network kìa không cần làm để nguyên chỉ làm phần thay đổi ip trong máy ảo (tức là khởi động máy ảo chình lại ip trong card mạng) và các file mà dungcoi9x đã nói nhé bạn :D
@dungcoi9x: Bạn hướng dẫn set thêm card mạng cho máy ảo mà bạn lại không làm thêm tâm hình thay card mạng trong Settings > Network Adaptor thì cho dù có thay xong cũng không chơi được :D

Mình đã thử làm theo hướng dẫn của bạn @dungcoi9x
1. Sửa ip máy ảo
2. Sửa virtuar editer trong VMw
Cuối cùng ping máy thật vẫn ko kết nối được với máy ảo :((

@rayyan2005
Trước mình có cài 1 server mu season12-2 của bác trọng.live Bạn có link server + datbase ko mình thử cài theo cách của bác ấy xem sao

Mình đã thử làm theo hướng dẫn của bạn @dungcoi9x
1. Sửa ip máy ảo
2. Sửa virtuar editer trong VMw
Cuối cùng ping máy thật vẫn ko kết nối được với máy ảo :((

@rayyan2005
Trước mình có cài 1 server mu season12-2 của bác trọng.live Bạn có link server + datbase ko mình thử cài theo cách của bác ấy xem sao

Sao bạn không làm như mình nói để nguyên Virtual Network Editor sửa chi cho nó thêm phiền phức, bạn chỉ cần sửa ip và default gateway trong máy áo thôi, IP: 192.168.1.xxx (xxx là con số bất kỳ, con số này không được trùng với bất kỳ số nào hiện đang sử dụng trong mạng Lan) còn default gateway: 192.168.1.1 mới đúng chứ không phải 192.168.0.1 đâu. Bảo đảm sẽ thông nhau.
Còn server + db bạn qua tuservermu lấy nhé :D

- Bác nào hỗ trợ em phần :
" Phần thông tin trong trình tạo acc:
+IP: 192.168.0.130 "
với ạ , phần chỉnh IP
192.168.0.130 này nằm ở file nào ạ? em cảm ơn ạ ,

Bác có zalo, fb hay skype gì k ạ? cho em xin với, e đang gặp lỗi với app MuEditer ạ :(((
You must be registered for see images

https://drive.google.com/open?id=16f4ZrLDZ26KRVn-PX0mQInnnhTcgyOD_
Lỗi này thì mình chịu mình cũng đang gặp phải nó mà chưa tìm ra nguyên nhân để tìm cách fix :D
Sao mình k cho cái client vào trong máy ảo được nhỉ? cứ chạy ngoài lại lỗi, ai chỉ mình với
Bạn cứ copy ngoài máy thật rồi vào máy ảo paste bình thường thôi.

Anh em ai bị lỗi này không ? Vào game là bị đơ client luôn, văng ra ngoài, server báo như thế này

[FONT=&quot]
You must be registered for see images
[/FONT]

Bên trên