[Mu PC] [VM][Share] Mu Season 13 của nhóm X-Team. Config để chơi onLan với dải ip 192.168.0.x

Đây là phiên S13 do nhóm X-Team phát triển.
Phần server mình không biết có đúng phiên bản S13 không nhưng phần client là của S12.
Mình chỉ làm bản VM cho AE nào cài không được thôi (nguồn server mình lấy từ tuservermu AE nào muốn tự cài lên vps thì cứ qua đó mà lấy nhé :p)

**HƯỚNG DẪN SƠ BỘ**
Thì cũng như bao bản vm mình làm là các bạn cứ download về giải nén ra ở bất kỳ đâu miễn là bạn nhớ được nơi lưu trữ mà thôi. (Lưu ý dùng 7zip để giải nhé mình nén khá mạnh bạo :p)
Sau đó bật VMWare (mình làm cho bản v11 trở lên nhé :D) click vào File > Open > [Nơi mà bạn lưu trữ server sau khi download và giải nén] > [chọn file có đuôi vmx] (nếu bạn không thấy được phần đuôi thì hỏi chị google nhé chị ấy sẽ chỉ cho :D).
Tiếp theo các bạn khởi động máy ảo thôi nào, sau khi khởi động sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo bạn cứ chọn vào "I Moved It" nhé (nếu không có thì thôi :D).
Máy ảo này mình đã cài sẵn hết mọi thứ rồi các bạn chỉ việc khởi động trình server game mà thôi, sau khi khởi động xong trên màn hình sẽ có 2 shortcut 1 là của server và cái còn lại là trình dùng để tạo acc, add item này nọ nên mình gọi nó là GM Tool :p.
Trình Starup server game chắc mình không cần hướng dẫn chạy đâu nhỉ nó tương tự ở những bản trước thôi, riêng trình dùng để tạo acc để kết nối được với db thì khi thiết lập thông các bạn chọn cho mình ở dạng "ODBC" nhé.
Phần thông tin trong trình tạo acc:
+IP: 192.168.0.130
+DB: MuOnline
+User: sa
+Pass: 123456

***DÀNH CHO NHỮNG BẠN KHÔNG CÙNG GIẢI IP MÀ VẪN MUỐN CHƠI QUA LAN***
Thay IP ở các file sau nhé:
-Server:
Mã:
MuServer\ConnectServer\ServerList.dat

MuServer\Data\MapServerInfo.dat (file này bạn chỉ sửa ip không xóa chữ S ở đầu nhé)
-Client:
Mã:
config.ini

Trình đã được English hóa hết rồi các bạn tự mò tiếp nhé.
[HIDE]Server: https://drive.google.com/uc?id=1yfkjyWJXTWv6tOcyn79R_h-1vi45Q1mT
Client: https://drive.google.com/uc?id=13N9ktLNPNSnuE-iMyQK9NLZa5phOYGiB[/HIDE]

***QUÁI MẠNH NÓ ĐỂ NGAY CỬA LUÔN***

Chỉnh sửa lần cuối:
Bản này phải config lại nhiều file, bác chủ top cực đây, mình mới đọc cmt trên TU thấy còn sửa lại nhiều chỗ như gate, combo skill, monsterbase, ... Thằng đăng server lên k test hay s mà còn nhiều chỗ quá.
Chà chà kinh nhỉ, thôi nhường AE config thôi chứ mình chỉ có thể làm bản vm cho AE chơi là chính còn việc dev thì nhường AE vậy :p

em bị giống video 1 của bác chỉnh sao cho nó conect được vậy bác. thanks
Nếu bạn vẫn dùng ip mà mình thiết lập sẵn thì sao mà bị được trừ phi bạn thay ip khác, một khi thay ip khác thì bạn phải thay ip ở cả 3 file mình có nói trong bài đầu rồi.
Còn nguyên của bạn thì chắc chắn file config.ini chưa được thay ip dẫn đến client không kết nối được server.

You must be registered for see images
Nếu bạn vẫn dùng ip mà mình thiết lập sẵn thì sao mà bị được trừ phi bạn thay ip khác, một khi thay ip khác thì bạn phải thay ip ở cả 3 file mình có nói trong bài đầu rồi.
Còn nguyên của bạn thì chắc chắn file config.ini chưa được thay ip dẫn đến client không kết nối được server.
. Đây nhé bác em ko sửa cái nào hết nhưng vẫn không kết nối được

. Đây nhé bác em ko sửa cái nào hết nhưng vẫn không kết nối được

Không sửa đương nhiên là k connect được rồi (IP máy ảo 192.168.0.xxx còn IP wifi của b có khi là 192.168.1.xxx) Để chế độ Bridged sao bắt được.

Cách giải quyết: Phải sửa IP Default Gateway (Wifi or LAN) ở máy thật trùng với IP Default Gateway ở máy ảo và dải IP ở máy thật khác máy ảo
VD: ở trên dải IP máy ảo là 192.168.0.130 thì dải IP máy thật là 192.168.0.x (x khác 130) và các
máy khác cùng mạng cũng phải đổi giống v, x mỗi máy khác nhau.
Tham khảo ở mấy bài mình đã đăng

sv này mỗi lần chỉnh shop, motersetbase có reconnect được ở mấy file chạy sv không thớt hay phải tắt tất cả rồi chạy lại từ đầu, trước cũng nghịch cái ss12 của ông show40 bên ragezone mà nó chưa hoàn thiện, sv này nhìn có vẻ ngon hơn này

sv này mỗi lần chỉnh shop, motersetbase có reconnect được ở mấy file chạy sv không thớt hay phải tắt tất cả rồi chạy lại từ đầu, trước cũng nghịch cái ss12 của ông show40 bên ragezone mà nó chưa hoàn thiện, sv này nhìn có vẻ ngon hơn này

Cái này thì bạn tự kiểm tra thôi chứ mình có dân dev game này đâu.

Server này mình đọc sơ sơ cmt bên đó thấy ok, toàn mấy lỗi lặc vặt có thể sửa được.
Đợi bác share :D .Nhớ bác làm con SS8 lúc đó chơi sướng thiệt, giờ còn nhớ.

cài thì dễ thôi quan trọng là cái chỉnh sửa shop với quái vật kìa shop không add thêm item mới được xshop thì vẫn tiếng tầu =))
hóng cao nhân fix lỗi

Không sửa đương nhiên là k connect được rồi (IP máy ảo 192.168.0.xxx còn IP wifi của b có khi là 192.168.1.xxx) Để chế độ Bridged sao bắt được.

Cách giải quyết: Phải sửa IP Default Gateway (Wifi or LAN) ở máy thật trùng với IP Default Gateway ở máy ảo và dải IP ở máy thật khác máy ảo
VD: ở trên dải IP máy ảo là 192.168.0.130 thì dải IP máy thật là 192.168.0.x (x khác 130) và các
máy khác cùng mạng cũng phải đổi giống v, x mỗi máy khác nhau.
Tham khảo ở mấy bài mình đã đăng

Có cách nào sửa đc ip máy ảo không bạn,đaư về 192.168.1.xxx cho cùng với các mu off khác :D

Bên trên