[JX2] Các event chưa được kích hoạt trong v2017

AE cho hỏi sao mấy cái trang bị thần ưng này nó ko có đườn dẫn hình ảnh mà vẫn ko bị gì nhỉ.về lí nó phải có hình ảnh nhỏ và lớn chứ nhỉ
You must be registered for see images

Hiện tại mình chỉ nhớ vài sự kiện thôi. Nếu bạn nào biết thêm thì có thể bổ sung thêm hướng dẫn bên dưới

Tụ Bảo Trai

Để kích hoạt các bạn vào
Mã:
gs0/script/task/tasklink/business_link_head.lua
Sau đó thêm vào đúng vị trí như hình

Mã:
Include("\\script\\isolate\\functions\\jubaozhai\\main.lua")
...
kichhoat_tubaotrai = 1
...
function business_entrance()
    if kichhoat_tubaotrai == 1 then
        handle_npc_talk_main();
        return
    end
...

khởi động server và đối thoại với NPC Chủ Thương hội ở Tuyền Châu

có cách nào mở cái sự kiện minh giáo lệnh v2 của server có sẵn không nhỉ bác mình có mở mà nó không được

có cách nào mở cái sự kiện minh giáo lệnh v2 của server có sẵn không nhỉ bác mình có mở mà nó không được

Giờ bên kia lại... sống lại mà qua thì nhìn thấy mặt bạn top 1 bài viết thấy ghét quá. vì bạn dó spam gần đến 900 bài biết nên mình có xài thú cưỡi 120 cũng không theo kịp. nên thôi 🤣 ....

Minh giáo lệnh 2

- Bạn mở sự kiện ở /gs0/script/function/cdkey/ck_head.lua

Mã:
    nTalkBeginDate        = 20240101,
    nBeginDate             = 20240201,
    nEndDate             = 20240301,

(thời gian kích hoạt 1 tháng, cày cuốc 2 tháng)

- Kế tiếp thay điều kiện kích hoạt gs0/script/function/cdkey/ck_head.lua

Mã:
function ck_ActTilte_3()
...
----    if GetExtPoint(5) == 1 and GetExtPoint(6) ~= 1 then
    if GetLevel() >= 90 and GetPlayerRoute() > 0 then
...
end

(cấp 90, đã gia nhập môn phái là xơi được)

- Phần thưởng của nhiệm vụ và phần thưởng hoàn thành ở gs0/script/function/cdkey/ck_define.lua nhưng bạn nên giữ nguyên. không cần làm gì thêm. cứ để nguyên gốc vậy cày cuốc để hoài niệm....

Còn về võ lâm tân tú và lão chiến hữu mở lại cũng không cần thiết. phần là vì mặc định người ta đã không mở, phần là các bạn chơi offline 1 mình nên như vậy là được. còn online thì mới cần thêm 2 cái kia để cho nó công bằng cày cuốc trên server mới hay cũ. Phần thưởng thì mình thấy như vậy đã chuẩn và giống với NPH rồi.

Giờ bên kia lại... sống lại mà qua thì nhìn thấy mặt bạn top 1 bài viết thấy ghét quá. vì bạn dó spam gần đến 900 bài biết nên mình có xài thú cưỡi 120 cũng không theo kịp. nên thôi 🤣 ....

Minh giáo lệnh 2

- Bạn mở sự kiện ở /gs0/script/function/cdkey/ck_head.lua

Mã:
    nTalkBeginDate        = 20240101,
    nBeginDate             = 20240201,
    nEndDate             = 20240301,

(thời gian kích hoạt 1 tháng, cày cuốc 2 tháng)

- Kế tiếp thay điều kiện kích hoạt gs0/script/function/cdkey/ck_head.lua

Mã:
function ck_ActTilte_3()
...
----    if GetExtPoint(5) == 1 and GetExtPoint(6) ~= 1 then
    if GetLevel() >= 90 and GetPlayerRoute() > 0 then
...
end

(cấp 90, đã gia nhập môn phái là xơi được)

- Phần thưởng của nhiệm vụ và phần thưởng hoàn thành ở gs0/script/function/cdkey/ck_define.lua nhưng bạn nên giữ nguyên. không cần làm gì thêm. cứ để nguyên gốc vậy cày cuốc để hoài niệm....

Còn về võ lâm tân tú và lão chiến hữu mở lại cũng không cần thiết. phần là vì mặc định người ta đã không mở, phần là các bạn chơi offline 1 mình nên như vậy là được. còn online thì mới cần thêm 2 cái kia để cho nó công bằng cày cuốc trên server mới hay cũ. Phần thưởng thì mình thấy như vậy đã chuẩn và giống với NPH rồi.
=)) cái này làm kiểu có code kich hoạt từ wed thì khá hay nhưng tiếc là ko đủ trình làm cái đó nên cứ làm vậy cho nhẹ người heheh

=)) cái này làm kiểu có code kich hoạt từ wed thì khá hay nhưng tiếc là ko đủ trình làm cái đó nên cứ làm vậy cho nhẹ người heheh

Giờ mà thấy viết là nhảy vào ngay mới theo kịp... Nhìn hiện tại có 87VNĐ thế kia chứ vài tháng sau lên 8 - 9 số tiền tỷ rồi kêu ad ơi em rút tiền thì sao ad trả nổi cho bạn 🤣
Nhưng đây là thế giới của game offline bạn ơi. Nếu người ta kinh doanh thì thuê người code cho cty của họ rồi. Còn mình ở đây mò chơi cho vui để ôn lại tuổi thơ thôi. Còn mấy vụ online thì mình chịu.
Sẵn tiện cho xin luôn cái Kiếm đãng yến vân luôn bạn :love:

Giờ mà thấy viết là nhảy vào ngay mới theo kịp... Nhìn hiện tại có 87VNĐ thế kia chứ vài tháng sau lên 8 - 9 số tiền tỷ rồi kêu ad ơi em rút tiền thì sao ad trả nổi cho bạn 🤣
Nhưng đây là thế giới của game offline bạn ơi. Nếu người ta kinh doanh thì thuê người code cho cty của họ rồi. Còn mình ở đây mò chơi cho vui để ôn lại tuổi thơ thôi. Còn mấy vụ online thì mình chịu.
Sẵn tiện cho xin luôn cái Kiếm đãng yến vân luôn bạn :love:
mình có dể như bạn mà nó ra như vậy

mình có dể như bạn mà nó ra như vậy

Bạn có làm thiếu hay dư chi tiết nào không vậy. code nó nói rõ rồi mà. chỉ cần cấp lớn hơn hoặc bằng 90, đã vào phái là chạy thôi. khi đủ điều kiện đó xong nó cho nhận danh hiệu, task ... các kiểu rồi nó return trả về 1 đâu có chạy xuống dưới nữa mà xuất hiện chữ "Nhân vật này không đủ điều kiện...."

Mình xài script nguyên gốc của bạn T luôn đó. Mặc định nó chỉ mở dòng "người năng động"

Bây giờ thêm đồ đến đây các bác đã thấy ông chủ share server mạnh cỡ nào chưa? =)) anh em thấy khổ không? Kkkk. Một tay chỉ thiên kêu mở web là mở kêu đóng là đóng, lôi kéo lùa vịt đủ cả.

Mở lại NPC cửa hàng phong hoa

Bạn vào gs0/script/function/ornament/npc_fenghuashizhe.lua

sau đó sửa lại như hình

Mã:
function on_server_start( )
    local script_path="\\script\\function\\ornament\\npc_fenghuashizhe.lua"
    local npcidx = nil
    npcidx = CreateNpc("§¹i Kh¶o quan miÔn Tæng qu¶n","§¹i Sø Phong Hoa",300,1758,3530)
    SetNpcScript(npcidx,script_path)
    npcidx = CreateNpc("§¹i Kh¶o quan miÔn Tæng qu¶n","§¹i Sø Phong Hoa",200,1403,2856)
    npcidx = CreateNpc("§¹i Kh¶o quan miÔn Tæng qu¶n","§¹i Sø Phong Hoa",100,1435,2971)
end

bác chỉ em chạy bxh đi :( . sv em ko chạy dc
tại em ko dùng SecureCRT giống sv 2014

Mình chạy ngay trong centOS luôn mà. Đâu có dùng SCRT làm gì

Mình ví dụ server của bạn T. Bạn xem là hiểu

Trước tiên bạn vào /home/ThuongKute/GateWay/Goddess/KG_StatGameData.ini chỉnh lại các thông số IP, tên, mật khẩu cho giống với server của bạn

Sau đó bạn chạy từ 1 đến 4 thì ngưng. Tức là paysys > Goddess > Bishop > Relay thì dừng lại. đừng chạy tiếp gs

Bạn sau khi chạy 4 cái xong chuột phải lên desktop chọn Open teminal rồi chuyển nó về thư mục Goddess bằng cách

Mã:
cd /home/ThuongKute/GateWay/Goddess

khi đang trong Goddess rồi thì gõ

Mã:
./KG_StatGameDataD

khi chạy xong rồi bạn mới chạy bước 5. Tức là chạy GS0, GS1 .........

vào game sẽ thấy kết quả

Trước tiên bạn vào /home/ThuongKute/GateWay/Goddess/KG_StatGameData.ini chỉnh lại các thông số IP, tên, mật khẩu cho giống với server của bạn

Sau đó bạn chạy từ 1 đến 4 thì ngưng. Tức là paysys > Goddess > Bishop > Relay thì dừng lại. đừng chạy tiếp gs

Bạn sau khi chạy 4 cái xong chuột phải lên desktop chọn Open teminal rồi chuyển nó về thư mục Goddess bằng cách

Mã:

Mã:
./KG_StatGameDataD

vào game sẽ thấy kết quả

tks kiuu bác
em chạy dc rùi ạ

Mã:

Mã:
./KG_StatGameDataD

vào game sẽ thấy kết quả

Như thế này mới đúng là vọc vạch offline nè. Cảm ơn bạn đã chia sẻ cho ae cùng vọc theo

Bên trên