[JX2] Các event chưa được kích hoạt trong v2017

Hiện tại mình chỉ nhớ vài sự kiện thôi. Nếu bạn nào biết thêm thì có thể bổ sung thêm hướng dẫn bên dưới

Tụ Bảo Trai

Để kích hoạt các bạn vào
Mã:
gs0/script/task/tasklink/business_link_head.lua
Sau đó thêm vào đúng vị trí như hình

Mã:
Include("\\script\\isolate\\functions\\jubaozhai\\main.lua")
...
kichhoat_tubaotrai = 1
...
function business_entrance()
    if kichhoat_tubaotrai == 1 then
        handle_npc_talk_main();
        return
    end
...

You must be registered for see images

khởi động server và đối thoại với NPC Chủ Thương hội ở Tuyền Châu

còn cái thẻ vip kích sao nhỉ lú vãi
còn mấy cái bên ba phe nữa cũng tắt chắc do bug nên tắt kakka cái tụ bảo trai này cũng bị dính bug quay vô hạn k mất tkl nè

nó báo như này là bị làm sao pro nhỉ :
ERROR][/script/isolate/functions/jubaozhai/jbz_callback.lua] Lua_Call error. funcName[_jbz_StartLottery] nRetcode[1]

Bạn có chỉnh gì không chứ mình quay bình thường, mỗi lần tốn 30 cái Thiên Kiêu lệnh. Mình để mặc định script không có chỉnh gì hết luôn đó

Tìm ra nguyên nhân rồi bạn,chỉ có điều không hiểu có vấn đề gì ở file này nhỉ /home/ThuongKute/GameServer/script/lib/globalfunctions.lua
nếu dùng file gốc thì tụ bảo trai chạy ok nhưng mấy file tự chọn trang bị lỗi luôn ko chọn đc.còn copy của 2014 vô tự chọn trang bị ok còn tụ bảo trai lại hẹo.

Mình cũng làm được rồi nè, bạn nào muốn thay đổi item nhận thưởng thì chỉnh trong đây:
Mã:
/home/ThuongKute/GameServer/script/isolate/functions/jubaozhai/jbz.txt

Tìm ra nguyên nhân rồi bạn,chỉ có điều không hiểu có vấn đề gì ở file này nhỉ /home/ThuongKute/GameServer/script/lib/globalfunctions.lua
nếu dùng file gốc thì tụ bảo trai chạy ok nhưng mấy file tự chọn trang bị lỗi luôn ko chọn đc.còn copy của 2014 vô tự chọn trang bị ok còn tụ bảo trai lại hẹo.
file globalfunctions.lua chứa các hàm dùng chung cho các script, bản 2017 đã có những thay đổi nên có những script chạy trên bản 2014 thì ok nhưng đem qua bên đây thì nó báo lỗi.

Bây giờ jx2 chắc chỉ còn mỗi ad có tâm và hiểu biết đến jx2! Mấy người như congdantoancau đã đi rồi còn mỗi xaphu, ông anh mà đi nữa thì xác định tèo jx2. Mấy năm nay đìu hiu cả rồi, cô quạnh cả rồi, Mu Kiếm Thế chẳng còn ai, TLBB bài 14 phái vừa share thì im thin thít thật xong thật rồi.

cái sơ vơ share này mã hóa từ sv đến cờ liên rồi chịu chết thôi chỉ hóng cao nhân nào share bản nó pak
Không có chuyện đó đou bros! Miếng cơm manh áo chỉ có thả mồi ra và câu thôi, chẳng ai cho ta cái cần cả. Hồi đó hào hứng tải về lúc ở trong rừng, bây giờ nghiêm túc là phải nói ông kia share mục đích rõ ràng là cần xóa chỗ trống trong ví. Cỡ như nó thì cần gì phát triển khi trong tay có đồ nghề như thíc thì hái mà thôi.

Bên trên