[JX] Bản Mod Cầy Cuốc Thương Mại Hoàn Thành JX2

Bác cho em hỏi, cách chép File vào Server 7gs thì phải chép như thế nào cho đúng ạ ?
Em đã chép file server vào gs0 và làm theo các bước bác bảo thì giờ đã hiện đúng hình ảnh trang phục, nhưng có những item như Sát tinh thì trắng trơn ko hiện.

Mỗi 1 bản nó có 1 data res khác nhau bác ơi, dùng được cái này mất cái kia, chấp nhận thôi bác. Mình tải thêm files ngựa mới (có files tên là dorajx2.pak với update_thucuoi.pak) của 1 bác chia sẻ trên diễn đàn thì hiện thêm đc set Sát tinh nhưng bị hỏng res của đám Hắc bạch vô song. Chấp nhận thôi bác ơi, đc cái lọ mất cái chai. :D

Giờ load ok rồi bác ạ, tại em sơ xuất xoá nhầm cả folder data.
Nhưng em lại bị lỗi mặc đồ ko hiện giống mấy bác ở trên.
Thấy mọi người bảo đồng bộ setting giữa Client và Server, vậy là phải copy những file nào trong thư mục Settings của Server vào Client vậy ạ ?
copy cả cái thư mục settings vào client luôn bác
nó có dạng như này này :
You must be registered for see images

Mỗi 1 bản nó có 1 data res khác nhau bác ơi, dùng được cái này mất cái kia, chấp nhận thôi bác. Mình tải thêm files ngựa mới (có files tên là dorajx2.pak với update_thucuoi.pak) của 1 bác chia sẻ trên diễn đàn thì hiện thêm đc set Sát tinh nhưng bị hỏng res của đám Hắc bạch vô song. Chấp nhận thôi bác ơi, đc cái lọ mất cái chai. :D

copy cả cái thư mục settings vào client luôn bác
nó có dạng như này này :
You must be registered for see images
Cảm ơn 2 bác ạ. Em đã sửa thành công và nhận đủ res các trang bị như CT - Sát Tinh - HBVS - VHHH - Ẩm Huyết. Tính đến nay là chưa có bộ nào sai nữa ạ !

hay thế báccủa em vẫn lỗi quần sát tinh :v
Nếu là quần sát tinh của KN thì em cũng lỗi bác ạ :v.Nếu dùng NKN thì lỗi hết thú cưỡi luôn.Ở bản này em chơi không thể tương tác được với TMKL ( Shop TMKL đổi Diệu Dương ấy ạ ), không có shop hiện ra khi chuột phải vào TMKL, có bác nào biết cách khắc phục không ạ !

Giờ em mới để ý bản này bị mất NPC Học trò thợ rèn Lưu ạ.
Bác nào biết cách add lại hoặc biết file nào ảnh hưởng đến NPC thì chỉ giúp em với.

mấy bác cho e hỏi, e muốn mod lại đồ rơi ra khi train quái thì sửa ở file nào ạ, ví dụ đánh chết con thỏ thì rơi thêm tiền hoặc bát nhã các kiểu. e cảm ơn trước

Mình bấm chuột phải hạt cây tứ linh không thấy hiển thị gì cả, không trồng được. Mọi người biết cách chỉnh lỗi này không

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình làm miệm vụ Phụng Tường tới đoạn gặp Âm Minh ở Quang Minh Đinh thì báo lỗi. script\Î÷±±Çø\¹âÃ÷¶¥\npc\ÒóÃú.lua Line 18 ai biết fix không ?

Mình làm miệm vụ Phụng Tường tới đoạn gặp Âm Minh ở Quang Minh Đinh thì báo lỗi. script\Î÷±±Çø\¹âÃ÷¶¥\npc\ÒóÃú.lua Line 18 ai biết fix không ?
Mở file đó lên thử xóa
if VET_201402_TASK:GetTask(VET_201402_TASK.TASK) == 1 then
VET_201402_TASK:SetTask(VET_201402_TASK.TASK, 2);
Talk(1,"","Sa Trung Kim tøc vµng trong c¸t, h·y ®Õn Mª Cung Sa M¹c t×m B¹ch Thiªn Thµnh (194/166)");
TaskTip("Sa Trung Kim tøc vµng trong c¸t, h·y ®Õn Mª Cung Sa M¹c t×m B¹ch Thiªn Thµnh (194/166)");
return
end
xóa hết mấy dòng này rồi chạy lại sevver xem sao

---------- Post added at 11:25 PM ---------- Previous post was at 11:15 PM ----------

Mình bấm chuột phải hạt cây tứ linh không thấy hiển thị gì cả, không trồng được. Mọi người biết cách chỉnh lỗi này không
\script\online_activites\2010_12\activites_04\item\item_4soultreeseed.lua
Bạn vào đường dẫn này thay đổi ngày giờ nha nó hết hạn r

Các bác cho em hỏi, ở item_attribute có mấy dòng trị số thuộc tính buff skill N/A như Vô Ngã, Thiên hỏa diệm dương, Huệ nhãn, etc. Cách lấy trị số này ở đâu vậy ạ :D
Em muốn nghiên cứu bê cái Buff N/A này sang các skill khác (VD Liên Hoa, Chiêm Y, Tử Hà blah blah...)
:D :D :D

Bên trên