[TLBB] Xin hướng dẫn config máy ảo với WinSCP

Tình hình là mình không biết config cái địa chỉ máy ảo ntn để có thể kết nối với WinSCP cả.mình đặt CentOS địa chỉ tĩnh của nó là 192.168.1.3 còn địa chỉ mặt lạ của mạng con là 255.255.255.0 và qua máy chủ google là 8.8.8.8 ai biết cách config để kết nối với WinSCP đc máy ảo k giúp mình mới ........Mình vô WinSCP kết nối mà k tài nào kết nối đc .
Ai biết giúp mình với ....NEWBIE

Tình hình là mình không biết config cái địa chỉ máy ảo ntn để có thể kết nối với WinSCP cả.mình đặt CentOS địa chỉ tĩnh của nó là 192.168.1.3 còn địa chỉ mặt lạ của mạng con là 255.255.255.0 và qua máy chủ google là 8.8.8.8 ai biết cách config để kết nối với WinSCP đc máy ảo k giúp mình mới ........Mình vô WinSCP kết nối mà k tài nào kết nối đc .
Ai biết giúp mình với ....NEWBIE
Bạn tìm hiểu cách thức hoạt động của VMW, nhất là cái phần config card mạng ảo. Nếu chơi Offline thì chọn chế độ Host-only và config IP tĩnh cho card mạng ảo, là mỗi lần mở card mạng ảo đó lên là nó kết nối được vào. Còn muốn chạy Lan thì thử tìm hiểu cái Bridge.
Sau khi đã đọc xong cái đó hiểu cơ chế hoạt động và config IP thì bạn thực hiện kết nối tới máy ảo bằng cmd của windows, khi ping thành công thì bạn thử lại cái WinSCP và cho kết quả nhé.
Còn vụ này DNS bỏ trống cũng chả cần thiết. Còn cái Default Gateway khi config card mạng ảo thì thường là sẽ bỏ trống không điền gì nhé.

Bên trên