Xin cách Config Mu Sever SCF

You must be registered for see images
Mình muốn hỏi vài điều
1. Cách chỉnh Exp master riêng có được không.( Exp thường : 500, Exp master x100 )
2. Exp master train ở mọi quái hay có thể chỉnh riêng cho từng loại quái or lever quái. cái này có thể xem ở đâu vậy
3. Cách chỉnh Drop của từng đồ. ví dụ đá nguyên thủy. Mình đã tắt ở file item mà nó vẫn rớt
4. Sau khi lên lv master. cứ chuyển nhân vật sẽ bị - điểm master. số -% sẽ tỉ lệ thuận với Lv master hiện có ( lv cao thì - nhiều, lv thấp - ít )
Sau khi đánh lên exp dương thì nó lại lên lv như bình thường, nhưng khi chuyển nhân vật, mất điện, chuyển sv sẽ lại âm như cũ )
Ảnh bên dưới https://www.upsieutoc.com/image/M8OtAt

Đính kèm

21.2 KB · Xem: 166
Chỉnh sửa lần cuối:
Mình muốn hỏi vài điều
1. Cách chỉnh Exp master riêng có được không.( Exp thường : 500, Exp master x100 )
2. Exp master train ở mọi quái hay có thể chỉnh riêng cho từng loại quái or lever quái. cái này có thể xem ở đâu vậy
3. Cách chỉnh Drop của từng đồ. ví dụ đá nguyên thủy. Mình đã tắt ở file item mà nó vẫn rớt

Exp master có 2 mục commonserver.cfg vs SCF_ExtraExp.ini

3. Cách chỉnh Drop của từng đồ vào SCF_ItemDropBlock.txt

Exp master có 2 mục commonserver.cfg vs SCF_ExtraExp.ini

3. Cách chỉnh Drop của từng đồ vào SCF_ItemDropBlock.txt
Cảm ơn bạn.
14 41 0 0 0 0 1 0 1 10 0 0 -1 12 200 -1 //Gemstone
Mình chỉnh như này vẫn chưa được
Bạn có chỉnh được lỗi -% điểm master khi đổi nhân vật không, ảnh mình ghi trên đầu

Không cho exp bị lưu âm. Tính exp/ nextexp trên GS đúng, send xuống client đúng thì sẽ đúng % thôi.
Demo hiển thị exp/ nextexp, %, thanh bar bên dưới đều chuẩn này.

Cảm ơn mod, server họ báo ko lỗi. có cách nào sửa để dùng tạm ko mod. mình k biết code :(. fix sao cho nó k phải đánh lại %-âm là được. hiển thị sao cũng đựoc.
Mỗi lần đánh % âm mất cả ngày mất :(
Không cho exp bị lưu âm. Tính exp/ nextexp trên GS đúng, send xuống client đúng thì sẽ đúng % thôi.
Demo hiển thị exp/ nextexp, %, thanh bar bên dưới đều chuẩn này.

text.bmd (text_eng.bmd), dòng 3335 "Điểm kinh nghiệm : %6.2f%%" là cái text đấy. Không sửa ở sv thì chỉ còn xóa hoặc sửa cứng ở đây thôi.
Không biết code thì bên cung cấp họ sửa lỗi, mua sv không kèm gói sửa lỗi thì chấp nhận chứ mình không giúp được.

Cảm ơn Mod rất nhiều, Mình đang dùng Web NWebMU v5.14.0601.
Mình ko rõ cấu hình như thế nào, nhưng bây giờ không thể gửi ngọc vào trong ngân hàng để rs được
" Nhân vật không có items gửi ngân hàng " - dù trên nhân vật có khá nhiều ngọc r mod.
text.bmd (text_eng.bmd), dòng 3335 "Điểm kinh nghiệm : %6.2f%%" là cái text đấy. Không sửa ở sv thì chỉ còn xóa hoặc sửa cứng ở đây thôi.
Không biết code thì bên cung cấp họ sửa lỗi, mua sv không kèm gói sửa lỗi thì chấp nhận chứ mình không giúp được.

Đính kèm

19.8 KB · Xem: 153
Bên trên