[JX2] Thảo luận về tool PAK/UNPAK Client

TOOL NÀY ĐƯỢC CÁC CAO NHÂN SHARE MÌNH SHARE LẠI ANH EM NGHIÊN CỨU

Đây là tool PAK/UNPAK có thể dùng dể pak lại file và unpak file trong client JX2 của V..G.
Tool dễ sử dụng vào có hướng dẫn kèo theo.

Mở giải nén và mở thư mục các bác sẽ thấy file hd.txt, thư mục con /data /pak. Nhìn vào thì thấy đó là chổ để chứa file cần thiết
Mở 2 file pak.bat và unpak.bat để chạy. Đơn giản dễ hiểu:

Edit file pak.bat

cd C:\Users\Aba\Desktop\pak_jx
PackFile P -PC:\Users\Aba\Desktop\pak_jx\pak\serverlist.pak -RC:\Users\Aba\Desktop\pak_jx\data -D.

Chổ Aba là tên của PC các bác (tương tự cho unpak nhé)

Tool này để pak file serverlist hoặc setting rất dễ, nhưng khó ở chổ unpak thì các bác phải có file .pak.txt. File này sẽ được tool tạo khi pak thư mục nào đó, nó chứa thông tin như sau:

TotalFile:1 PakTime:2020-2-28 17:53:25 PakTimeSave:5e58f125 CRC:92fa92a

Index ID Time FileName Size InPakSize ComprFlag CRC

0 9ccc5641 2020-2-28 17:53:5 \settings\server_list.ini 190 157 4 f9b7bd24

có file này thì khi unpak nó sẽ ra thư mục đúng với cấu trúc truyền vào. Còn nếu không có thì nó chỉ toàn ra những file dạng _-ID-9ccc5641-_ Dang file nếu là txt hoặc .ini hoặc .lua thì mình mở lên bằng notepadd++ sẽ thấy được nội dung bên trong. Còn lại thì nó đã bị mã hóa ra một dạng ngôn ngữ loằng ngoằng.

Vấn để để các bác thảo luận là làm thế nào để hiểu rõ cấu trúc của client mà khi chúng ta unpak ra sắp xếp thành cấu trúc thư mục chuẩn để client và server hiểu mới là vấn đề. Hoặc là các cao nhân biết chắc rằng nội dung của nó như vậy thì tên của nó là gì và nó nằm ở đâu. Ví dụ nếu mình unpak file serverlist.pak của V..G ra thì nó sẽ ra 2 file dạng _-ID--xxxxxx_ .Khi mở nó lên bằng notepad++ thì nó có nội dung cà cấu trúc tương tự như:

• RegionCount=1
    Region_0=Võ Lâm 2

[Region_0]
    Count=1
    AdviceSvr=0
    0_Title=Thử Nghiệm
    0_Address=192.168.0.120[TopServers]
    Count=1
    0_Title=<color=green>Thử Nghiệm
    0_Server=0,1

• Với nội dung như trên thì mình biết chắc chắn đây sẽ là file server_list.ini nằm trong cấu trúc \settings\server_list.ini. (haha vì đây là file của mình unpak ra mà)
    Nhờ các cao nhân có kiến thức vào unpak và reverse lại share cho anh em tiếp tục làm về game JX2 nhé

Để test tool hoạt động như nào các bác chỉ cần tải về giải nén để ngoài Desktop , sửa tên PC lại cho đúng, xóa các file trong mục /data đi ròi mở file unpak.bat thử xem nó có ra data không là biết nhé.
    Rất mong có cao nhân vào chia sẽ để anh em cùng phát triển

file đính kèm
    View attachment pak_jx.zip

cảm ơn bạn giờ mình hiểu tại sao nó ra toàn file id rồi. Chắc phải gởi mail cho bên V...G xin file .txt để unpack ra đúng cấu trúc thôi :p

tool có vấn đề nha
file này xuất hiên khắp nơi. 1 số file .exe bị thay đổi thành file hơn 3mb hết

You must be registered for see images

Có bác nào biết ID của uẩn linh 7 ko ạ

Cho bác cái code ul7 luôn nè . :eek:
Ps: Code đại thôi vì không phải dân dev hay coder đâu :rolleyes:.

Mã:
---H UÈn Linh 7---------
function h_uanlinh7()
    if gf_Judge_Room_Weight(20, 100) ~= 1 then
    Talk(1,"",format("Tói kh«ng ®ñ %d « trèng", 20));
    return 0;
    end
     for i = 101,116 do
        AddItem(0,148,i,1)
    end
end
--CUÈn Linh LV7