[JX2] Thánh Hỏa Đàn

Mình tiếp tục mở sự kiện thắp sáng Thánh Hỏa Đàn nhé :p

You must be registered for see images

Nội dung hoạt động của event gồm:
+ Rút thưởng hạnh vận : sau khi đã thắp sáng thánh hỏa đàn (6 lần) có thể đến NPC Đại sứ hoạt động để tham gia rút thưởng xổ số trước 21h (nhập từ 1 đến 9999)

+ Đoán số nhận Lam sắc thánh hỏa: tìm ra 1 con số từ 1 đến 99 chỉ thông qua 5 lần gợi ý :rolleyes: (1 trong những nguyên liệu cần cho event). Tham gia cho vui chứ nguyên liệu tìm bằng cách khác

+ Hoạt động chính: thắp sáng thánh hỏa đàn. Để thắp được bạn cần có Ngũ thái thánh hỏa = Ngũ thái thần thạch + 1 (trong 5) loại sắc thánh hỏa. Ghép tại NPC đại sứ
- Nguyên liệu sắc thánh hỏa dễ tìm nhất có thể tìm thấy trong map Quỹ môn hồi langHoàng sắc thánh hỏa. Tại map này đánh quái có tỷ lệ rơi ra vật phẩm event và nhiều trang bị khác

- Để vào quỹ môn hồi lang nhanh nhất, Bạn dùng thần hành di chuyển hoặc đối thoại với Đại sứ hoạt động cũng có thể vào được. Cần mở map World_328=1
- Sau khi thu thập đủ nguyên liệu và ghép thành công Ngũ thái thánh hỏa, bạn đi đến Tuyền châu (166,192) để thắp thánh hỏa (hoặc các thành khác cũng có...)

-----------------------------------------------

File đính kèm

View attachment 203

Giải nén file đính kèm được 2 file
oly_award_table.lua chép đè vào gs/settings/static_script/online/olympic
oly_head.lua chép đè vào gs/script/online/olympic

Thời gian hoạt động event 5 năm kể từ ngày 1/1/2020
?gm ds AddItem(2,1,30405,1) Bao đá ngũ sắc lớn = 50 ngũ thái thần thạch

Mình tiếp tục mở sự kiện thắp sáng Thánh Hỏa Đàn nhé :p

Nội dung hoạt động của event gồm:
+ Rút thưởng hạnh vận : sau khi đã thắp sáng thánh hỏa đàn (6 lần) có thể đến NPC Đại sứ hoạt động để tham gia rút thưởng xổ số trước 21h (nhập từ 1 đến 9999)

+ Đoán số nhận Lam sắc thánh hỏa: tìm ra 1 con số từ 1 đến 99 chỉ thông qua 5 lần gợi ý :rolleyes: (1 trong những nguyên liệu cần cho event). Tham gia cho vui chứ nguyên liệu tìm bằng cách khác

+ Hoạt động chính: thắp sáng thánh hỏa đàn. Để thắp được bạn cần có Ngũ thái thánh hỏa = Ngũ thái thần thạch + 1 (trong 5) loại sắc thánh hỏa. Ghép tại NPC đại sứ
- Nguyên liệu sắc thánh hỏa dễ tìm nhất có thể tìm thấy trong map Quỹ môn hồi langHoàng sắc thánh hỏa. Tại map này đánh quái có tỷ lệ rơi ra vật phẩm event và nhiều trang bị khác

- Để vào quỹ môn hồi lang nhanh nhất, Bạn dùng thần hành di chuyển hoặc đối thoại với Đại sứ hoạt động cũng có thể vào được. Cần mở map World_328=1
- Sau khi thu thập đủ nguyên liệu và ghép thành công Ngũ thái thánh hỏa, bạn đi đến Tuyền châu (166,192) để thắp thánh hỏa (hoặc các thành khác cũng có...)

-----------------------------------------------

File đính kèm

View attachment 203

Giải nén file đính kèm được 2 file
oly_award_table.lua chép đè vào gs/settings/static_script/online/olympic
oly_head.lua chép đè vào gs/script/online/olympic

Thời gian hoạt động event 5 năm kể từ ngày 1/1/2020
?gm ds AddItem(2,1,30405,1) Bao đá ngũ sắc lớn = 50 ngũ thái thần thạch
cám ơn bác đã share
bác ơi cho em hỏi với ạ
bác chỉ em cách thêm npc lý tiến dũng với được không ạ

Trong event này có sách bạn đồng hành cấp 5. Để sử dụng được bạn cần phải phục sinh bạn đồng hành và có pet cấp 5 mới ép sách vào được.
Cách phục sinh ở đây:http://clbgameviet.net/threads/8490-Thi-Luyen-Tu-Linh-mod-1-nguoi.html

Do có nhiều sách vip mà bạn đồng hành cấp 5 tư chất tối đa chỉ có 60, vì vậy mình đã mod 1 vài em cấp 5 tư chất ngẫu nhiên từ 120 đến 150 cho bạn tha hồ chọn sách vip để ép vào
Khi ép có tỷ lệ thành công & thất bại. Bạn tự khám phá cách ép nhé :eek:

File đính kèm
View attachment 204
Giải nén file đính kèm được pets.txt chép đè vào gs/settings/player/pet

:D
em xin cám ơn bác trước chạy nhiệm vụ đến đoạn đấy không có npc để trả cũng hơi tù

Bạn có làm thật không đấy :( mình qua Dương Châu thấy toàn bộ NPC nhiệm vụ mất sạch, chỉ còn lại Duy nhất Hạ Hầu Cầm :rolleyes:. Mình không có cách mở NPC trở lại nhưng có cách để bạn hoàn thành nhiệm vụ ở Dương Châu nhe.

Mình đã ném toàn bộ NPC nhiệm vụ (không xuất hiện ở Dương Châu) vào thẻ GM Item cho đơn giản mà vẫn đáp ứng điều bạn đang cần nhe. Đặc biệt nv này khi hoàn thành (trả chén máu kỳ lân cho Hạ hầu Cầm) vẫn có thể làm lại từ đầu (nếu bạn rảnh :D)

File đính kèm

View attachment 205

Giải nén file đính kèm được gm_item_tifuzhiyin.lua chép đè vào gs/settings/static_script/cheat

nhớ làm theo thứ tự từ trên xuống!!!

Bạn có làm thật không đấy :( mình qua Dương Châu thấy toàn bộ NPC nhiệm vụ mất sạch, chỉ còn lại Duy nhất Hạ Hầu Cầm :rolleyes:. Mình không có cách mở NPC trở lại nhưng có cách để bạn hoàn thành nhiệm vụ ở Dương Châu nhe.

Mình đã ném toàn bộ NPC nhiệm vụ (không xuất hiện ở Dương Châu) vào thẻ GM Item cho đơn giản mà vẫn đáp ứng điều bạn đang cần nhe. Đặc biệt nv này khi hoàn thành (trả chén máu kỳ lân cho Hạ hầu Cầm) vẫn có thể làm lại từ đầu (nếu bạn rảnh :D)

File đính kèm

View attachment 205

Giải nén file đính kèm được gm_item_tifuzhiyin.lua chép đè vào gs/settings/static_script/cheat

nhớ làm theo thứ tự từ trên xuống!!!

- Bác biết fix lỗi nv phượng tường của tyvt ko ?? đến đoạn trả sát thủ oa oa là lỗi ko trả đc nv

Có phần bảo rương quý tỵ á bác mà mình xem code thì ko thấy phần funtion để up ngày tháng lại bác giúp e đc ko ?? File nó nằm ở scrip/vng/quyty_box
rương quý tỵ thì bạn vào /script/global/autoexec.lua tìm mấy cái chieuda xichtho rồi bỏ -- trước function là được
sửa

Bkl_baoruong() --B¹ch Kim LÖnh b¶o r*¬ng
if tonumber(date("%y%m%d")) >= 200124 and tonumber(date("%y%m%d")) <= 200203 then
tuyetanh_baoruong() --Quý Ngä(Tþ) B¶o R*¬ng
chieuda_baoruong()
xichtho_baoruong()
.

---------- Post added at 03:38 PM ---------- Previous post was at 03:36 PM ----------

mấy npc thiếu cũng trong này
-- local npcIndexLjy = CreateNpc("Du Ph*¬ng T*íng SÜ","Lý TiÕn Dòng",150,1767,3111);
-- SetNpcScript(npcIndexLjy, "\\script\\½*ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\Àî½øÓÂ.lua");

bỏ -- là được. Làm như mình nói là nó hiện. Nãy không restart lại nên nó không ra.

Chỉnh sửa lần cuối:
rương quý tỵ thì bạn vào /script/global/autoexec.lua tìm mấy cái chieuda xichtho rồi bỏ -- trước function là được
sửa

if tonumber(date("%y%m%d")) >= 200124 and tonumber(date("%y%m%d")) <= 200203 then
chieuda_baoruong()
xichtho_baoruong()
.

---------- Post added at 03:38 PM ---------- Previous post was at 03:36 PM ----------

-- local npcIndexLjy = CreateNpc("Du Ph*¬ng T*íng SÜ","Lý TiÕn Dòng",150,1767,3111);

bỏ -- là được. Làm như mình nói là nó hiện. Nãy không restart lại nên nó không ra.

Trong khi mình không tìm được cách mở lại nên tạo rương mới cho bạn ấy mất 3h :( . Mở rương ngẫu nhiên nhận được 3 loại rương như bạn nêu. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều vì mai mốt mình biết chỗ kích hoạt, không cần viết thêm script :eek:

http://clbgameviet.net/threads/8539-JX2-Event-Tet.html

sửa

chieuda_baoruong()
xichtho_baoruong()
.

Sao mình chỉnh giống b mà không có thấy mấy cái rương nhỉ? (đã thử mấy lần vẩn không được)

3 cái ruơng 1 là bến tàu tuyền châu, 2 là lôi đài duơng châu, 3 là bên trái hoàng cung biện kinh. Bạn sửa chỗ date time nữa là nó có.
file của mình.

Đính kèm

• autoexec.zip
    29.2 KB · Xem: 28
bác vọc được cái ev ăn bánh chưng với mấy cái ev ăn đồ chưa như kiểu ev ăn đồ lên exp ấy em làm mãi không được :(

Thấy bạn hứng thú với Bánh chưng bánh tét quá nên làm luôn. Xem đường link bên dưới nhé (Mình không nhận event kiểu này nữa nhé. Hại não quá :()

Hàng lậu không biết xài tốt không nữa :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:
Thấy bạn hứng thú với Bánh chưng bánh tét quá nên làm luôn. Xem đường link bên dưới nhé (Mình không nhận event kiểu này nữa nhé. Hại não quá :()

Hàng lậu không biết xài tốt không nữa :rolleyes:
bác là nhất luôn, chưa thấy ai nhiệt tình như bác, nhưng mà nhân tiện bác có thể chỉ là bác đã edit những thứ gì ko :D

bác là nhất luôn, chưa thấy ai nhiệt tình như bác, nhưng mà nhân tiện bác có thể chỉ là bác đã edit những thứ gì ko :D

Nghe chắc bạn cười té ghế. Thật ra sự kiện này chỉ mượn từ những sự kiện khác mỗi thứ 1 ít. ** thể là
- Hoạt động mừng xuân: biến cây Hoa anh đào thành Tiên Nữ
- Hoạt động thánh hỏa: đánh quái ở Quỹ môn hồi lang rơi ra thêm vật phẩm tạo bánh tét, bánh chưng
- Script của Hằng Nga chạy script của event bánh trung thu
- File vn_activity_item.lua giúp có thể ăn bánh tét đã bị ôi thiu

Những script này cũng có thể tạo thành file độc lập, không mượn của event khác, nhưng sau này khó quản lý. Có thể thay bằng đánh thỏ ngoài thành nào đó...hoặc đem npc vào thẻ GM ... :rolleyes:

Ngoài ra để cho hoàn thiện mình đã sửa thời gian ghi trên bánh nhưng...không thành công do server làm gì thì client phải làm theo. Đó là lý do tại sao V...G thêm sự kiện gì đó phải bắt chúng ta cập nhật lại client. Từ khi nhận file off của chủ thớt, mình chưa đụng đến client lần nào (do không biết :cool:)

Bên trên