[JX2] Fix pet 8

Giờ này mà còn một số bạn hỏi pet 8 .... trong khi vài năm trước đã có bài viết pet 10, sách 10 .... đúng là phụ lòng người viết bài thật chứ :unsure: Biết đâu năm tới ra pet 9 lại hỏi tiếp o_O

Giờ mình hướng dẫn kiểu chi tiết quá có khi bạn lại không cần. cái chính là các bạn cần kết quả thôi nên mình hướng dẫn các bạn fix nhanh không cần hiểu :ROFLMAO:

Nhiều bạn giờ thêm pet 8 được rồi nhưng lấy 2 con pet luyện yêu thì ra pet 1 :oops: Server của bạn Nguyễn thị Dung

Cách sửa đơn giản là chép toàn bộ file trong Un_Final\settings\player\pet của bạn Chuột share là xong (nhớ chép xuống client game luôn nhá)

You must be registered for see images

Giờ thì luyện yêu bình thường rồi nhá.

Vấn đề tiếp theo là sách pet. Có thể nhiều bạn đã thêm được sách có đầy đủ skill vào server rồi nhưng khi ép sách vào pet không được, bị lỗi...

Sau khi bạn có file sách pet mới nhất /settings/item/pet_book.txt thì bạn vào /script/petpet_book.lua tìm đến function _get_need_money(nLevel)

Mã:
function _get_need_money(nLevel)
    local tMoney = {
        2*10000,
        4*10000,
        10*10000,
        50*10000,
        200*10000,
        500*10000,
        1000*10000,
    }
    if nLevel>=1 and nLevel<=getn(tMoney) then
        return tMoney[nLevel]
    else
        return 999999*10000
    end
end

Thêm 2 giá cả khi ép sách: cấp 6 thì 500 vàng, cấp 7 thì 1000 vàng

Giờ vào ép sách bình thường

Hy vọng năm tới không hỏi sách 8, pet 9 nữa nhé. mệt lắm rồi mấy bạn ơi

Ngoài lề... Có vài bạn khi mình trả lời bài viết xong không nói gì cả. Mình không cần cảm ơn hay khen ngợi gì cả nhưng ít ra cũng thông báo : "mình đã làm thành công" ..... hay thậm chí "bài viết như cl*, de* hiểu gì hết" .... mình cũng vui lòng hơn là những bạn cứ im lặng :coffee:

Thanks vì bạn đã kiên nhẫn hướng dẫn lại dù mấy cái luyện pet mình chưa đụng tới :LOL: Lưu lại để sau này cần dùng.
Bạn nói đúng, có nhiều cái đã có người chỉ hết rồi mà vẫn còn đi hỏi lại. Nhiều bạn lười, hễ gặp vấn đề gì thì đầu tiên đăng bài hỏi chẳng buồn kiếm coi trong forum có bài hướng dẫn chưa. Những cái bị mất do diễn đàn roll back thì không nói, nhiều bài người ta share cái này thì nhảy dô hỏi những cái đã nói rồi hoặc thậm chí còn chẳng liên quan đến. Rồi khi hướng dẫn chi tiết thì chẳng chịu đọc, chỉ muốn xin file về chép về chơi cho lẹ :confused: Bởi vậy về sau càng ít người muốn share hay viết hướng dẫn.

mình xin góp ý nhỏ về vấn đề share hiện nay. có gì đụng chạm xin đừng gạch đá nhé :LOL:

Hiện nay tỷ lệ làm biếng tìm hiểu rất nhiều nên share dạng như trên thì ít nhất thêm mười lần trả lời tiếp theo chưa chắc gì mấy b khác làm xong được. Nên hoặc là đầy đủ file, nếu không share file cũng hình ảnh chi tiết các bước thì mới làm thành công được. Dù sao cũng tùy tâm mấy b thôi. Share nhiều nhận nhiều, share ít nhận ít, không share ngồi hóng :ROFLMAO:

mình xin góp ý nhỏ về vấn đề share hiện nay. có gì đụng chạm xin đừng gạch đá nhé :LOL:

Hiện nay tỷ lệ làm biếng tìm hiểu rất nhiều nên share dạng như trên thì ít nhất thêm mười lần trả lời tiếp theo chưa chắc gì mấy b khác làm xong được. Nên hoặc là đầy đủ file, nếu không share file cũng hình ảnh chi tiết các bước thì mới làm thành công được. Dù sao cũng tùy tâm mấy b thôi. Share nhiều nhận nhiều, share ít nhận ít, không share ngồi hóng :ROFLMAO:
chả quan trọng gì, bok jx2 ko mạnh = jx1 nên mình có gì mình cứ chia sẻ thôi, mình toàn đăng bên clb.

Văn sức 5 cho bác nào chưa làm đc nhé.
- /home/ThuongKute/GameServer/settings/item chép armory.txt
-/home/ThuongKute/GameServer/script/isolate/functions/armory/item chép 2 file armory_box_nb_lv5.lua ,armory_head5.lua
- /home/ThuongKute/GameServer/settings/item chép nội dung bên trong vào file other.lua
tớ gà mờ chỉ làm đc có thế.

32347 Long V¨n 15188 1 15189 1 15190 1
32348 Phîng V¨n 15191 1 15192 1 15193 1
dòng ẩn thêm cái này vào :/home/ThuongKute/GameServer/settings/item/suit_attribute.txt

góp ý kiến cho vui nhà vui cửa :D

bản gốc

còn bản share

đó chính là lý do add thuộc tính ẩn cho hơn 10 loại văn sức là bị dump ngay, không thể xem được

Nên thay vì có 2 loại thuộc tính ẩn: 1 loại phá địch, 1 loại vô cụ thì mình tạo ra 5 loại lần lượt là pđ-vc-pđ-vc-pđ. Mỗi loại có thể phân bố như mình thì xài được tất cả các loại văn sức cấp 5. Khi xem mỗi văn sức chỉ xuất hiện chỗ " loại trang bị" có 10 dòng

chỉ có điều là khi chọn op thì hơi phiền thôi. mình chơi off thì gõ cho nhanh không cần làm chọn chi cho mệt :ROFLMAO:

?gm ds AddItem(0,117,45,1,1,4,15194,4,15223,4,15225,1,7)

góp ý kiến cho vui nhà vui cửa :D

bản gốc

còn bản share

đó chính là lý do add thuộc tính ẩn cho hơn 10 loại văn sức là bị dump ngay, không thể xem được

Nên thay vì có 2 loại thuộc tính ẩn: 1 loại phá địch, 1 loại vô cụ thì mình tạo ra 5 loại lần lượt là pđ-vc-pđ-vc-pđ. Mỗi loại có thể phân bố như mình thì xài được tất cả các loại văn sức cấp 5. Khi xem mỗi văn sức chỉ xuất hiện chỗ " loại trang bị" có 10 dòng

chỉ có điều là khi chọn op thì hơi phiền thôi. mình chơi off thì gõ cho nhanh không cần làm chọn chi cho mệt :ROFLMAO:

?gm ds AddItem(0,117,45,1,1,4,15194,4,15223,4,15225,1,7)

Tôi gọi ra cũng oke mà

Bên trên