[JX2] Event Tết

Sao mình ko hiện đc hằng nga bác ơi

Mình vừa kiểm tra thấy bình thường mà....

You must be registered for see images

Không hiển thị NPC chắc do bạn copy file hoạt động mừng xuân không đúng. Xem lại cách copy ở đây nhe bạn
http://clbgameviet.net/threads/8478-Tang-kiem-Jx2-mod-1-nguoi.html

Nếu như copy đúng rồi mà vẫn không chạy bạn xem lại thời gian của server có đúng với thời gian thật hay không. Mình khi làm Event chỉnh đúng với thời gian thực, Hạn sử dụng từ 4 năm trở lên (đến năm 2024 hết hạn Event)

----------------------------------------------------------------------------

Up thêm 1 lỗi. Bạn copy khi đang chạy server nên nó không cập nhật lại được. Bạn không cần phải làm gì trong máy ảo nữa, khi copy file đính kèm xong chỉ cần đóng XshellPortable chạy lại là được.
Khi bạn cần thay đổi thời gian của máy ảo thì không cần phải thay đổi trên máy thật làm gì. chỉ cần làm theo bước sau là thay đổi nhanh chóng mà không làm ảnh hưởng gì đến máy thật
- Để thay đổi ngày tháng năm dùng lệnh trong XshellPortable : date +%Y%m%d -s "20200201" (Set ngày 01/02/2020)
- Để thay đổi giờ, phút, giây cho bạn tiện săn boss dùng lệnh trong XshellPortable : date +%T -s "10:58:00" (Set thời gian 10 giờ, 58 phút, 0 giây)

You must be registered for see images

Nhớ thao tác gì thay đổi trên server phải đóng XshellPortable và chạy lại là OK

Chỉnh sửa lần cuối:
à, sẵn đây cho mình hỏi vd bác muốn kiếm 1 cái script nào đấy thì có cách nào kiếm cho nó nhanh không nhỉ, em toàn phải mò vào từng folder - từng file lua nên muốn kiếm file của 1 item hay NPC nào đấy thì rất mất tg :(

à, sẵn đây cho mình hỏi vd bác muốn kiếm 1 cái script nào đấy thì có cách nào kiếm cho nó nhanh không nhỉ, em toàn phải mò vào từng folder - từng file lua nên muốn kiếm file của 1 item hay NPC nào đấy thì rất mất tg :(

mò thôi bạn ơi :( Cứ post lên, ai vô tình gặp cái nào thì chỉ thôi chứ không có kiếm script nhanh được trong khi font chữ bị lỗi hiển thị

Bên trên