Hướng dẫn lấy file client của game khác

Mấy hôm nay có nhiều người pm m hỏi về việc lấy file client của game. ** thể là bản game client 100M vltk18.net
Mình hướng dẫn các bạn luôn nha
Bước 1: các công ** cần chuẩn bị
1. Bản game của người ta (cài vào máy)
2. phần mềm fiddler (proxy). Cái này để xem máy của bạn tới những trang web nào.

Bước 2: kết nối điện thoại của bạn với proxy fiddler (tự tìm hiểu)
Bước 3: vào game nhà người ta
Đây là bước quan trọng nhất trong việc tìm link update của người ta.
khi update game thì bản game nó sẽ request tới trang web chứa phần update đó, tuỳ admin của game mà người ta cấu hình đường dẫn này khác nhau nên mới có những câu hỏi mấy bạn kia hỏi mình.
Các bạn vào fiddler check xem có đường link nào liên quan. xem ảnh dưới đây
You must be registered for see images

link đầu tiên là đường link kiểm tra update, cái thứ 2 là cái quan trọng vì nó check GameVersion

link 2: [HIDE-THANKS]http://jxv19-update.mu4d.com/tencent/android/900007/GameVersion?ft=7162[/HIDE-THANKS]
sau khi tìm được link này rồi thì các bạn đã biết được đường link chứa phần update của sv nhà người ta rồi
việc còn lại là lấy file về thôi.
tuy nhiên bản nhà người ta ko dùng file .CP đâu nhé, có 1 file pack.patch.CP mà chưa thử decompile ra xem là cái gì, client của họ dùng 2 file pack0.dat và pack.idx
dùng công ** decompile cũ thì ra được file của client nhé

mình đã thử vào link version.txt của họ và thấy được điều này (trên link update của android ko có version đâu nhé. phải vào bằng link của ios, chắc adm nhà ng ta quên sửa hoặc link android đẻ ra chỉ để làm màu, tránh bị lấy file)

đừng thím nào hỏi xin link luôn nhé. đây là bài hướng dẫn, ko phải là share
thử đi rồi biết

cuối cùng xin cái thanks cho có động lực

jx2019

Đang Chơi Ngoài Đảo
VND
tool cũ vẫn unpack được nha, bản của họ dùng file pack.idx và pack0.dat. ko có .CP nên unpack như phần server thôi. giải mã thì giải mã như cũ

đúng rồi. mà giải mả ra vẫn bị mã hoa. ko giãi mã hết dc. ko bit dùng tool gì mà nén lại như bản sv vậy. hay nó dùng tool nén mới. Tôi nghĩ là dùng tool nén và giải nén mới mới giải mã dc. bung 2 file ra mà vẫn còn mã hóa

Đâu cần dài dòng vậy, unpack client ra mở file version ra xem
Mở tiếp đường dẫn update trong file pack ra là đủ chứng cứ để lấy hết update

Bên trên