[JX] Hướng dẫn cách add ngựa có option cho vl2

Bài này mình hướng dẫn các bạn cách add ngựa có option theo í mình nhé( tuơng tự với trang bị, các bạn cũng có thể add như thế nhé), mình newbie nên cao nhân nào biết rồi thì góp ý thêm, còn bạn nào chưa biết thì thử nhé :D

Lệnh GM add ngựa:

?gm ds AddItem(0,105,141,1,1,7,841,7,13075,7,403,7,15)

Mình giải thích đơn giản thế này:
- 0,105 - là để xác định đó là item ngựa, add ngựa để mặc định
- 141 - id của con ngựa cần add, 141 này là con phi hiểu như hình, id quy định trong file horse.txt -(setting/item/horse.txt)
- 7,841,7,13075,7,403 - đây là nhưng số quy định option của ngựa, -7 là cấp option (mình thấy 7 là max, bác nào biết cấp cao hơn chỉ luôn mình với nhé)
841, 13075, 403 là ID thuộc tính dòng ngựa cần add, như con ngựa này thì, 841 là tốc độ xuất chiêu, 13075 - là bỏ qua phòng ngự, 403 là tốc độ di chuyển
Những thuộc tính là quy định trong file item_attribute.txt, đường dẫn setting/item/item_attribute.txt

You must be registered for see images

Bài này mình hướng dẫn các bạn cách add ngựa có option theo í mình nhé( tuơng tự với trang bị, các bạn cũng có thể add như thế nhé), mình newbie nên cao nhân nào biết rồi thì góp ý thêm, còn bạn nào chưa biết thì thử nhé :D

Lệnh GM add ngựa:

Mình giải thích đơn giản thế này:
- 0,105 - là để xác định đó là item ngựa, add ngựa để mặc định
- 141 - id của con ngựa cần add, 141 này là con phi hiểu như hình, id quy định trong file horse.txt -(setting/item/horse.txt)
- 7,841,7,13075,7,403 - đây là nhưng số quy định option của ngựa, -7 là cấp option (mình thấy 7 là max, bác nào biết cấp cao hơn chỉ luôn mình với nhé)
841, 13075, 403 là ID thuộc tính dòng ngựa cần add, như con ngựa này thì, 841 là tốc độ xuất chiêu, 13075 - là bỏ qua phòng ngự, 403 là tốc độ di chuyển
Những thuộc tính là quy định trong file item_attribute.txt, đường dẫn setting/item/item_attribute.txt

You must be registered for see images
võ lâm 2 chỉ có dương môn là dùng được ngựa có opt thôi, phái khác xuống ngựa là hết tác dụng b ơi

Add trang bị sao được có 3 dòng thôi nhỉ.
Để -1,-1 thì được 6-7 dòng. mà nó mặc định luôn ko được như dòng mình muốn.
Add như thế này thì chỉ add thêm dc 3 dòng thôi, dường như những cái dòng kia là fix cứng và phải chỉnh ở chỗ khác, mình đang tìm mà chưa thấy, đó có thể là những option riêng biệt cho từng trang bị, môn phái.

Bên trên