[học hỏi ] topic dev source tuservermu (scfmt+zteam+muemu) ?

Fix zen khi mua item ở pshop

Hàm
CGPShopReqBuyItem

Bỏ code này đi
if ( gObj[aSourceIndex].Money < lpObj->Inventory1[lpMsg->btItemPos].m_iPShopValue ) {
LogAddTD("[PShop] [%s][%s] PShop Item Buy Request Failed : [%s][%s] Lack of Zen",
gObj[aSourceIndex].AccountID, gObj[aSourceIndex].Name,
lpObj->AccountID, lpObj->Name);
::CGPShopAnsBuyItem(aSourceIndex, lpObj->m_Index, 0, 7);
return;
}
if ( lpObj->Money + dwCost > MAX_ZEN )
{
LogAddTD("[PShop] [%s][%s] PShop Item Buy Request Failed : [%s][%s] Exceeding Zen of the Host",
gObj[aSourceIndex].AccountID, gObj[aSourceIndex].Name,
lpObj->AccountID, lpObj->Name);
::CGPShopAnsBuyItem(aSourceIndex, lpObj->m_Index, 0, 8);
return;

}

@KhongGianOL cũng là dân cạo gội rồi mà tui thấy ông ko tập trung vào mu lắm, mỗi game 1 ít nên chưa thấy sv tâm huyết nào nhỉ.
phím tab thì chắc chắn phải biết offset của nó rồi, với lại nó còn phụ thuộc vào file world&object khi load lên nữa... ông tính làm ss6 giống như ss13 bấm tab load bản đồ mờ mờ ấy hả, giống kiểu game diabloII xưa t hay chơi cũng thế, nhìn khá hấp dẫn :)

KhongGianOL

Quản Lý
Tab bản đồ lớn yêu cầu đặc biệt gì không? Không thì làm như minimap, thay bằng hình to là xong.

Cám ơn sự chỉ dẫn của cậu....hihi

---------- Post added at 09:33 AM ---------- Previous post was at 09:32 AM ----------

@KhongGianOL cũng là dân cạo gội rồi mà tui thấy ông ko tập trung vào mu lắm, mỗi game 1 ít nên chưa thấy sv tâm huyết nào nhỉ.
phím tab thì chắc chắn phải biết offset của nó rồi, với lại nó còn phụ thuộc vào file world&object khi load lên nữa... ông tính làm ss6 giống như ss13 bấm tab load bản đồ mờ mờ ấy hả, giống kiểu game diabloII xưa t hay chơi cũng thế, nhìn khá hấp dẫn :)

Ko dám nhận vì trình tui cũng yếu lắm phải có sự mở mang mới lóe sáng.ngọn đuốc đc.

Bên trên