[Mu PC] Giúp đỡ về nút buttons

Ae cho mình hỏi là dò mấy mã nút buttons và mã vẽ bảng menu ở đâu và cách tạo toạ độ chính xác trên main luôn ạ. Mong ae chỉ giáo vì mỗi
lần sửa toàn nhắm tọa độ build đại nên toàn bị lệch @@

KhongGianOL

Quản Lý
Ae cho mình hỏi là dò mấy mã nút buttons và mã vẽ bảng menu ở đâu và cách tạo toạ độ chính xác trên main luôn ạ. Mong ae chỉ giáo vì mỗi
lần sửa toàn nhắm tọa độ build đại nên toàn bị lệch @@

Nó giống như ma trận đó bạn, thí dụ tọa độ x và tọa độ y theo toán học đó...mình chưa thử nhưng bạn lục bộ source của leehenry xem mẫu sẽ hiểu ?

Nó giống như ma trận đó bạn, thí dụ tọa độ x và tọa độ y theo toán học đó...mình chưa thử nhưng bạn lục bộ source của leehenry xem mẫu sẽ hiểu ?
M dò mã ở đâu chứ. Ví dụ mã nút ngắn chẳng hạn á bạn, mã nền tạo menu game là 0x300B đại khái vậy để m hình dung cái hình ảnh của nó như nào á mà
Nút button có nhiều loại hình mà mình k hình dung được ảnh nó phải có chỗ view hình nó và check mã chứ nhỉ

KhongGianOL

Quản Lý
mấy cái đó theo mình thì có ở trong interface.cpp và interface.h, mình lâu nay ko lục lội code nhìu chỉ làm web thôi nên ko bít đúng ko ? theo mình hỉu là vậy ?

Sử dụng olldbg tìm offset hình ảnh đó trong main ! đỡ phải load file hình ảnh ! còn mấy cái load file hình ảnh riêng là load hình ảnh thêm vào thôi !

Xác định tọa độ dựa theo khung hình của game khi resize hay ko resize là chuẩn nhất cứ lấy max rộng - bao nhiêu rồi max cao trừ bao nhiêu thì ko lệch dc nhé

Sử dụng olldbg tìm offset hình ảnh đó trong main ! đỡ phải load file hình ảnh ! còn mấy cái load file hình ảnh riêng là load hình ảnh thêm vào thôi !

Xác định tọa độ dựa theo khung hình của game khi resize hay ko resize là chuẩn nhất cứ lấy max rộng - bao nhiêu rồi max cao trừ bao nhiêu thì ko lệch dc nhé
Tks bác LHR chắc hôm nào rảnh chỉ nhẹ cho 1 hôm mình gửi tiền uống cfe nhé

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:55 PM ----------

mấy cái đó theo mình thì có ở trong interface.cpp và interface.h, mình lâu nay ko lục lội code nhìu chỉ làm web thôi nên ko bít đúng ko ? theo mình hỉu là vậy ?
Nó nằm ở interface.cpp đó bác, source exbexo nó code rất rõ ràng nhìn là b ngay. Chẳng qua là muốn vọc đổi nền menu theo ý và nút button cho nó nhỏ gọn đẹp lại thôi

Bên trên