[TLBB] ShopTable.txt .!

Các Bạn Cho mình hỏi muốn chỉnh cái shop khi click quá nhanh sẽ hiện thông báo như thế này thì chỉnh ở file nào vậy ạ ( Mình muốn hạn chế thời gian khi ấn vào các tag và đồ ở shop )

You must be registered for see images

- Thử cái này xem :

YuanBaoShop.lua và gắn dòng lệnh timer vào. PlayerZhengYou

Mã:
        if not PlayerZhengyouPT_PassTime(1,4) then
            PushDebugMessage("Thao tác quá nhanh, xin hăy đ₫i lát næa thØ lƠi!")
            return
        end
- Hoặc muốn làm theo cái giống trong ảnh thì mở client nó ra, giải phẩu cái file YuanBaoShop của nó là sẽ rõ ngay.

Thật chất click nhanh thế cũng không sao đâu bạn à, trường hợp hạn chế thì hạn chế ở client thôi chứ hạn chế ở server thì không còn gọi là hạn chế. Vì server vẫn phải xử lý cái request đó.

Server TLBB chịu được 1000 cú click đó trong cùng ms nên không vấn đề gì chỗ đó đâu bạn.
Câu hỏi là bạn muốn hạn chế như vậy để làm gì?

Thật chất click nhanh thế cũng không sao đâu bạn à, trường hợp hạn chế thì hạn chế ở client thôi chứ hạn chế ở server thì không còn gọi là hạn chế. Vì server vẫn phải xử lý cái request đó.

Server TLBB chịu được 1000 cú click đó trong cùng ms nên không vấn đề gì chỗ đó đâu bạn.
Câu hỏi là bạn muốn hạn chế như vậy để làm gì?

Tại em nghĩ nó dùng tool nào đấy click vào shop nào đó ( rất nhiều lần) lên tràn World không xử lý được nên bị lỗi vì e thấy nó vào game chỉ đứng 1 chỗ không làm gì cả và khoảng 20s sau diss sever bị lõi bảo dưỡng , 10 lần như 10

Trong file log error nó có dòng báo lỗi 2 file này có khi nào nó click vào 2 file này ghây lỗi không anh , e có tiếp tục tìm trong 2 file debug + Debug nhưng ko có kết quả

mình muốn chống ở sever ko muốn chống trên client bạn cho mình xin cái hàm đấy đc không
Chắc bạn cần cái này
PHP:
local Tgian = GetMissionData(sceneId, selfId, 1 MD)
local nowdata = LuaFnGetCurrentTime()
local missmylucky_time = GetMissionData(sceneId,selfId,1 MD)
local timesa = nowdata - missmylucky_time
if timesa < 1 then 
x888902_NotifyTip( sceneId, selfId, "Thao tác quá nhanh" )
return
else
SetMissionData(sceneId,selfId,1 MD,nowdata)
end
[/FONT][/COLOR]

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

Tại em nghĩ nó dùng tool nào đấy click vào shop nào đó ( rất nhiều lần) lên tràn World không xử lý được nên bị lỗi vì e thấy nó vào game chỉ đứng 1 chỗ không làm gì cả và khoảng 20s sau diss sever bị lõi bảo dưỡng , 10 lần như 10

Trong file log error nó có dòng báo lỗi 2 file này có khi nào nó click vào 2 file này ghây lỗi không anh , e có tiếp tục tìm trong 2 file debug + Debug nhưng ko có kết quả
Cái này do file lua của bạn dính stack chứ k phải bug nhé thường thì là lỗi param nào đó thôi gây ra stack

Bên trên