[TLBB] Share docker TLBB - chạy đúng 1 dòng lệnh là lên server

Thông tin máy chủ:
Ubuntu 18.04 64bit
mysql 5.7

Link tải: [HIDE-THANKS]
https://drive.google.com/file/d/1yc0JgqfhiLIWWQxZmbYv3PedNzXdJm1L/view?usp=sharing
[/HIDE-THANKS]

Hướng dẫn cấu hình:
Mã:
Tìm những file nào có ip là [B]192.168.1.14[/B] sửa thành ip máy của bạn

Công ** cần chuẩn bị:

PHP:
1. docker
2. docker-compose (bản mới thì cài docker có sẵn rồi)

Các tính năng mình làm sẵn trong bộ này:

PHP:
1. Tự động cài mysql
2. Tự động thêm database vào mysql
3. Tự động cài tất cả thư viện cần có cho TLBB
4. Billing sử dụng bản này: https://github.com/liuguangw/billing_go
5. Server: sử dụng bộ này (http://clbgameviet.net/threads/9620-Share-Server-Client-3-65-cho-Newbie-Offline.html)
6. Đơn giản hóa cấu hình các thứ (chỉ cần sửa ip của máy bạn vào)

Cách chạy server:
Vào thư mục có file docker-compose.yml

chạy khi dev (trả về lỗi trong thư mục logs ngoài cùng)
PHP:
docker-compose -f docker-compose.dev.yml up

Chạy khi đẩy lên online
PHP:
docker-compose up -d

Bạn chỉ cần gõ 1 dòng lệnh bên trên thôi là mọi thứ sẵn sàng rồi, đơn giản vl nhỉ :D

Vài tấm hình cho đẹp:

You must be registered for see images

P/S: Mình không chuyên TLBB nên ko rõ bộ này nó như nào đâu nhé, tải bừa về để cấu hình thôi. Đừng ae nào hỏi nó là bộ nào, cần thì tìm vào thớt chính chủ bản này hỏi nha :D

Cuối cùng xin triệu like để làm nốt mấy bộ jxlinux các kiểu nữa nào :D

Update:
Do lúc nén mình quên chưa xoá hết mấy thứ ko cần thiết, gây ra lỗi cho các bạn nếu chạy.
các bạn vào file docker-compose.dev.yml và docker-compose.yml xoá đi giúp m nha

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã cài và chạy trên docker nền Centos7 thành công giống như screenshot của bạn.

Nhưng khi vào topic share game, download cái client về để config IP trong loginserver thì thấy trong đó trỏ port:

Thiên Long Thiên Kiªm,Thiên Kiªm V2,1,201,3,1,0,Tian Long Ba Bu,34.96.247.xxx:9969,,,
Mà mình xem sơ code của bạn thì ko thấy mở 9969 nhỉ?

Do đó khi mình chạy client thì game báo lỗi ngay từ lần đầu chạy "connect error"

Cảm ơn bạn rất nhiều, đơn giản hóa rất nhiều bước cho newbie..

Nhưng khi vào topic share game, download cái client về để config IP trong loginserver thì thấy trong đó trỏ port:

Do đó khi mình chạy client thì game báo lỗi ngay từ lần đầu chạy "connect error"

mình chưa chơi tlbb bao giờ, chưa chạy sv bao giờ nên ae cứ sửa thêm port trong file yml nhé

Bạn có connect được vào game chưa

Bạn có connect được vào game chưa
Chưa bạn, do chưa hiểu cơ chế Docker trên Centos7 thì homepage nằm ở thư mục nào, lại lần đầu tiên cài game TLBB nên chưa đoán ra lỗi, chỉ biết là chạy game bị báo "Connection error" thì khả năng chưa mở port, chưa liên kết đến server được hoặc chưa đặt gs đúng chỗ trên VPS...

Cơ bản cái tut ở trên phải tạo cái network_tlbb trước rồi hãy làm theo các bước của bạn thì sẽ thành công được như screenshot.

Chưa bạn, do chưa hiểu cơ chế Docker trên Centos7 thì homepage nằm ở thư mục nào, lại lần đầu tiên cài game TLBB nên chưa đoán ra lỗi, chỉ biết là chạy game bị báo "Connection error" thì khả năng chưa mở port, chưa liên kết đến server được hoặc chưa đặt gs đúng chỗ trên VPS...

Cơ bản cái tut ở trên phải tạo cái network_tlbb trước rồi hãy làm theo các bước của bạn thì sẽ thành công được như screenshot.
ơ vậy à. cái này lúc đầu m định tách ra nên tạo network. về sau lại gộp vào mà chắc chưa xóa. trong file yml có đoạn danh sách port đó. bạn copy ra rồi sửa theo port bạn cần mở thôi

Bên trên