[Mu PC] Season 13 Custom

Hi, lâu lâu lấy cái server season 13 tự làm ra quẩy chơi. Để nó mốc meo từ năm ngoái đến giờ. :D
Để vài ngày nữa, rảnh thì ráng đưa lên online. Nhờ mọi người test thử dùm. Nếu bận quá, thì thua ^_^
Server season 13 cũng hoàn chỉnh kha khá. Các event/boss/tính năng hầu như đủ của s12-13 như:

• Wings 4.
  • Classes 4 / Quest 4 / Master 4th Skill + Debuff / ...
  • Mix System All new mixes added.
  • Muun, new muun. Pet/DL pet...
  • MiniGames/Events ... like Dò Mìn, Bài, Ngọc, Evo,mê cung...
  • Boss Trừ con cuối Darkness chưa code. Còn lại ok.
  • ... còn lại google nốt dùm, ko nhớ hết.

+ thêm nhìu custom khác:

• Cam 3d/ Hide Object/UI/Char (like mugamethu)
  • Post Item
  • Chat System có mặt cười (emoji)
  • AutoMove (chuột phải on minimap, tự động di chuyển)
  • Item SOCKET + EXCELLENT + ANCIENT OPTS (ko có Mu S11-12-13 khác có cái này ^_^) nhớ thời xài đồ Season 9 :D
  • Còn nhìu cái lẻ tẻ custom nữa có bên file season 9 chưa đưa qua như extend party list (party hơn 5 người), custom glow (tự chỉnh màu glow items. 1 item, muốn xanh vàng đỏ gì cũng đc -> cả server chẳng ai giống ai :)), custom effect...

+ thêm vài cái pics: ...
You must be registered for see images

Dev trên source igcn s12 à bạn. Dev thêm hỗ trợ full unicode 65001 trên client thì đảm bảo đắt khách đấy.

Full unicode.
Việt, Anh, Hàn, Tàu ... gì đều là chuyện nhỏ. Chuyện lớn là ko ai rảnh dịch :))
Hiện cũng ko có time để kinh doanh :)) nên ko có chuyện đắt khách
Code server up lên từ source public igcn s9 gốc.
Code IGC.dll thì dùng source private igcn S13 + thêm customs.

Giờ chỉ mong sao có bản mu như này nhưng cải tiến về đồ họa thôi, cho nó theo với xu thế game AAA bây giờ mới đột phá, chữ vẫn thế này thì ảm đảm, chán quá :D, cũng đừng như bản MU Legend, nhìn lại khác quá. Cứ như đang chơi Diablo 3 ấy

Có online được ko bờ pro, hóng share bản online up lên cho anh em test lỗi mới nhanh được chứ 1 mình mò đến tết cũng không tìm hết bug.

Chừng nào có cái để test đây thớt ơi :). Năm mới chúc mọi người phát tài, gặp nhiều may mắn nhá hihi

Sry. Không có tính share files...
Hiện tại vừa đi học + đi làm... ko có time quản lý server... ko làm project mới, đưa server ra test public được.
Nên chắc dấu luôn server này :)) May ra hè, nghỉ học thì có thể :(

Nguyên ngày cuối tuần, ngồi add cho hết đống emoji ngâm từ năm ngoái đến giờ. Hơn 1000 pics, rút lại bớt còn 700 emo. :D

Hiện tại vừa đi học + đi làm... ko có time quản lý server... ko làm project mới, đưa server ra test public được.

Nguyên ngày cuối tuần, ngồi add cho hết đống emoji ngâm từ năm ngoái đến giờ. Hơn 1000 pics, rút lại bớt còn 700 emo. :D
Bro có fb k? cho mình xin thỉnh giáo tí :D k xin xỏ sv đâu

Bác không share thì có thể úp lên cho anh em test chức năng cho vui chứ...
Để nó mốc ra.

s13 đi event move tới event square hết bác quang ạ, event square thì thoải mái edit thành gscs như scf để chạy event cho nhẹ rồi.
bản này của chút thớ dev sợ còn không full nổi function của s10 chứ đừng nói tới s13, được cái chạy bằng main s13 nên có item với ui s13 thôi.
làm một mình không có team dev thì dev từ s9 lên s13 không mất tới cả năm mới lạ.

s13 đi event move tới event square hết bác quang ạ, event square thì thoải mái edit thành gscs như scf để chạy event cho nhẹ rồi.
bản này của chút thớ dev sợ còn không full nổi function của s10 chứ đừng nói tới s13, được cái chạy bằng main s13 nên có item với ui s13 thôi.
làm một mình không có team dev thì dev từ s9 lên s13 không mất tới cả năm mới lạ.

Buồn cười, ếch ngồi đáy giếng :))
cái gì mà ko có team tiếc gì ở đây?
Thứ 1, đây là 1 project branch tách ra từ igcn. (Vì add custom tùm lum)
2: nói về độ stable thì bản này hơn bản premium vì chỉ do 1 developer làm, chỉnh sửa rất nhìu bug (private) bên bản gốc. Ví dụ như chức năng party auto move/ helper assign, bản igcn làm rất là tầm bậy. Có lẽ tôi sẽ update fix nẽtt update cho tụi nó.
3, do ko có time, nên ngâm dấm từ năm ngoái đến giờ, thiếu cái bos darkness thui.
4. Buồn cười quá... ko nhịn đc :))
ps: dù tôi chỉ chuyên về dev client, but mấy ng ếch ngồi đáy giếng đừng quá tự cho là đúng nha...

Chỉnh sửa lần cuối:
Buồn cười, ếch ngồi đáy giếng :))
cái gì mà ko có team tiếc gì ở đây?
Thứ 1, đây là 1 project branch tách ra từ igcn. (Vì add custom tùm lum)
2: nói về độ stable thì bản này hơn bản premium vì chỉ do 1 developer làm, chỉnh sửa rất nhìu bug (private) bên bản gốc. Ví dụ như chức năng party auto move/ helper assign, bản igcn làm rất là tầm bậy. Có lẽ tôi sẽ update fix nẽtt update cho tụi nó.
3, do ko có time, nên ngâm dấm từ năm ngoái đến giờ, thiếu cái bos darkness thui.
4. Buồn cười quá... ko nhịn đc :))
ps: dù tôi chỉ chuyên về dev client, but mấy ng ếch ngồi đáy giếng đừng quá tự cho là đúng nha...

Vietanh chắc chưa rõ trình độ của Solaris :v
@solaris: còn đi học chắc còn trẻ nhỉ, mong là sau này có điều kiện để hợp tác làm MU với bạn, trước trên ragezone có gửi cho bạn cái dll 3D na ná gamethuvn để bạn xem mà bạn bảo có virus rồi hiểu nhầm tưởng tôi cố ý gửi virus gì đó đó :v
Game thủ ở VN hiện tại không chuộng Season cao bởi họ lười tìm hiểu vì có quá nhiều tính năng mới, họ thích hoài cổ ss2 nhất rồi đến ss6, phải có kế hoặch và đầu tư lớn lắm mới làm được season cao :|

Người trẻ được học hành đàng hoàng nên trình cao hơn mấy anh em già tự mày mò như mình thì tôi hiểu mà Heroviet.
Bản IGCN không phải tầm bậy mà nó chỉ cần đến dev đến thế là đủ rồi, stable hơn hay custom nhiều hơn cũng chẳng mang lại giá trị thương mại gì chỉ tốn thời gian. Theo kịp bản global đã chết mệt.
Không lẽ IGCN share source gốc cho Solaris dev chung vì trình cao, vậy thì source igcn cũng quá rẻ tiền đi. Hẳn nó cũng đi kèm rất nhiều hạn chế. Trên cơ bản là để tự sướng là chính còn để online thì chẳng đâu vào đâu.

Dạo này tôi cũng đang ngâm cứu lại MU bác Hero ạ. Lúc nào rảnh nói chuyện tám xíu.

Bên trên