[JX2] Trang bị Bát Quái

Mình xin hướng dẫn cho các bạn chế tạo trang bị bát quái. Đây là trang bị với các thuộc tính do bạn chọn (linh thạch khảm vào trang bị đục lỗ) sau đó đem kích hoạt sẽ được trang bị bát quái. Trang bị này chỉ cho những ai thích khám phá thôi chứ thuộc tính nó tầm thấp và nó đòi hỏi sự kiên trì (có thể mất vài tháng để chế tạo), kết hợp rất nhiều kỹ năng....

Để chế tạo thành công trang bị bát quái gồm 3 phần:

A - Tìm Linh Thạch

Linh Thạch có 2 loại: Âm - Linh khí chẵnDương - Linh khí lẻ, có cấp độ từ 1 đến 7.

Nguồn gốc: Làm nhiệm vụ sát thủ, Tách ra từ trang bị giám định, Vượt ải cuối sa mạc,... hoặc mua trên Ngự các, tiệm kim phiếu (cấp 7)

Để làm được trang bị này cần tất cả các loại chứ không nhất thiết phải là linh thạch cấp 7

Cách đơn giản nhất là làm nhiệm vụ sát thủ: Tìm NPC - Bộ đầu các thành thị để nhận và trả nhiệm vụ

You must be registered for see images

Khi nhận xong nhiệm vụ sẽ nhận được một cái lệnh bài, chuột phải lên lệnh bài sẽ biết được toạ độ của boss cần tiêu diệt

Nếu may mắn sẽ nhận được phần thưởng Linh thạch (ngoài ra còn nhận được máu, bản đồ kho báu, tín vật gọi boss sát thủ ...)

Khi nhận được Linh thạch đối thoại với NPC Công dã ** tại các thành thị để nhận Tụ Linh Đỉnh (công ** lấy ra linh thạch)

B - Tạo trang bị đục lỗ (bốn món: Nón, áo, quần, Vũ khí)

Sau khi đã tìm được các linh thạch bạn thích để khảm vào trang bị thì các bạn bắt đầu chế tạo trang bị đục lỗ. Đối thoại với các NPC sau để học 1 trong những Kỹ năng chế tạo (dùng 4 tài khoản hoặc chế xong 1 kỹ năng dùng sổ tay sống cất cái đang có rồi học tiếp cái mới)

Quá trình này có thể diễn ra rất lâu, tùy thuộc vào cấp của trang bị bạn cần. Cấp trang bị càng cao thì đòi hỏi kỹ năng cấp chế tạo cũng phải cao. Chú ý khi chế tạo trang bị bất kỳ, bạn cần phải thêm 1 cái Nguyệt hoa chi tinh và 100 xích thiết tinh để làm tăng linh khí của trang bị (Nếu không bỏ vào linh khí sẽ rất thấp và lỗ của trang bị có thể nhơ hơn 3)

C - Khảm và kích hoạt trang bị bát quái

Gồm 8 quẻ như hình sau, chú ý tính Âm Dương (chẵn lẻ)

các thuộc tính ẩn có thể kích hoạt (Tìm hiểu tại NPC)

Mình lấy ví dụ trong bài viết này là kích hoạt Huyền Vũ trang bị : Chấn (Nón) - Càn (Áo) - Cấn (quần) - Ly (Vũ Khí)

Mình làm mẫu 1 món nhé, ba món còn lại làm tương tự. Để kích hoạt Ly - Vũ khí cần : Tổng linh khí của vũ khí phải chẵn, 3 linh thạch khảm vào thứ tự là : Lẻ - Chẵn - Lẻ

(Tức là Dương - Âm - Dương)

Ở đây không nhất thiết phải 120, có thể là 118, 116 ... miễn sao là nó chẵn là được3 linh thạch khảm vào phải theo đúng thứ tự trên. Khi khảm đủ 3 linh thạch có tổng linh khí bằng linh khí của vũ khí đang có thì nó sẽ hiện dòng chữ thuộc quẻ chưa kích hoạt. Để kích hoạt đối thoại với Thần Du chân nhân (yêu cầu cấp 70)

Kích hoạt quẻ Ly cần 9 bát quái quẻ Ly và 5 cái Thần mộc bát quái

Kích hoạt thành công sẽ hiện quẻ Ly lên vũ khí

Kích hoạt quẻ bát quái cho trang bị xong đối thoại với Công dã ** để hợp thành trang bị bát quái ( Ví dụ ban đầu chọn Huyền Vũ). Đặt các món trang bị vào các ô và bắt đầu hợp thành trang bị bát quái

Khi thành công thì 4 món trang bị sẽ hợp thành 1, khi trang bị lên người mới hiện ra 4 món và có thêm thuộc tính ẩn vừa kích hoạt

Chú ý và hướng dẫn tìm nguyên liệu

- Xích thiết tinh và Nguyệt hoa chi tinh đánh boss Lục Lâm, Thương thần, Lãnh Hương lăng hoặc mua trên ngự các ...

- Vòng thái hu bát quái : Vượt ải thái hư ải 8 có cơ hội nhận được các quẻ Ngẫu nhiên

- Thần mộc bát quái mua trên ngự các hoặc tiệm kim phiếu

- Để kiếm linh thạch theo kiểu cày cuốc thì làm nhiệm vụ ở bộ đầu, tuy nhiên nhiệm vụ này chỉ mở từ thứ 2 đến thứ 5 lúc 19h đến 24h. Để hỗ trợ nhanh hơn xíu mình có mod vật phẩm nhận nhiệm vụ 9999 lần / ngày và không giới hạn thời gian chờ

View attachment 344

?gm ds AddItem(2,1,1022,5) --Nhận 5 cái truy sát lệnh

Mình xin bổ sung thêm op để theo kịp các trang bị khác nhé. Nếu để mặc định vậy thì hơi yếu

- File hướng dẫn

View attachment 345

Trong file ghi ** thể đường dẫn file cần sửa và chi tiết thêm vào file đó. Mình xin giải thích như sau

+ Đối với jubaoping.lua thì bạn khai báo thêm op cho nó. File này sử dụng op lấy ở trong settings\item\item_attribute.txt. Như vậy để có 1 linh thạch có op mới thì bạn cứ vào đây lấy ID nào bạn thích. Ví dụ trên mình lấy op 14663 (op này tùy vào server của bạn nhé, mình chỉ lấy ví dụ mẫu)

Như vậy bạn vào file đính kèm copy 4 dòng và paste vào phần tiếp theo của nó (chú ý phải có dấu phẩy "," ở cuối dòng kết thúc nhé). Sau đó sửa lại 14663 thành ID bạn lấy trong item_attribute.txt. và sửa lại chữ "kèm đọc sát" = chữ tương ứng với op của bạn. Ví dụ bạn thay 14663 thành op 252 thì thay chữ = "Bỏ qua phòng ngự"
Các thông số khác giữ nguyên

+ Tiếp theo vào lingshiattr.txt bổ sung thêm thông tin của linh thạch (cấp x có linh khí bao nhiêu, tốn bao nhiêu vàng để khảm ...) bằng cách copy 4 dòng trong file mẫu và paste vào dòng cuối (chú ý: kiểm tra xem những id đã có trong file này có trùng với id của bạn không. nếu có thì không nên gọi lại lần nữa sẽ lỗi)
Tuy nhiên do chức năng này đã cũ, xài ID 3 số nên bạn cứ xài ID 4 số trở lên thêm vào nhất định sẽ không bị trùng. Nhớ sửa lại id 14663 bằng số bạn khai báo bên jubaoping.lua nhé (chỉ nên thay id, các thông số khác giữ nguyên)

Sau khi sửa xong file lingshiattr.txt phải chép file này vào client theo đúng cấu trúc đường dẫn giống trên server để đồng bộ. Hình ảnh đã test thành công

đồ này trở về năm 2010 thì hợp lý =)) giờ toàn đồ siêu nhân thôi
từ khi ra đồ linh đồ
hạo nguyệt
diệu duơng chiến cuồng thì mấy đồ tím đã đi vào dĩ vãng rồi
trừ mấy bao tay nguyên tử ra

Mình xin bổ sung thêm op để theo kịp các trang bị khác nhé. Nếu để mặc định vậy thì hơi yếu

- File hướng dẫn

View attachment 345

Trong file ghi ** thể đường dẫn file cần sửa và chi tiết thêm vào file đó. Mình xin giải thích như sau

+ Đối với jubaoping.lua thì bạn khai báo thêm op cho nó. File này sử dụng op lấy ở trong settings\item\item_attribute.txt. Như vậy để có 1 linh thạch có op mới thì bạn cứ vào đây lấy ID nào bạn thích. Ví dụ trên mình lấy op 14663 (op này tùy vào server của bạn nhé, mình chỉ lấy ví dụ mẫu)

Như vậy bạn vào file đính kèm copy 4 dòng và paste vào phần tiếp theo của nó (chú ý phải có dấu phẩy "," ở cuối dòng kết thúc nhé). Sau đó sửa lại 14663 thành ID bạn lấy trong item_attribute.txt. và sửa lại chữ "kèm đọc sát" = chữ tương ứng với op của bạn. Ví dụ bạn thay 14663 thành op 252 thì thay chữ = "Bỏ qua phòng ngự"
Các thông số khác giữ nguyên

+ Tiếp theo vào lingshiattr.txt bổ sung thêm thông tin của linh thạch (cấp x có linh khí bao nhiêu, tốn bao nhiêu vàng để khảm ...) bằng cách copy 4 dòng trong file mẫu và paste vào dòng cuối (chú ý: kiểm tra xem những id đã có trong file này có trùng với id của bạn không. nếu có thì không nên gọi lại lần nữa sẽ lỗi)
Tuy nhiên do chức năng này đã cũ, xài ID 3 số nên bạn cứ xài ID 4 số trở lên thêm vào nhất định sẽ không bị trùng. Nhớ sửa lại id 14663 bằng số bạn khai báo bên jubaoping.lua nhé (chỉ nên thay id, các thông số khác giữ nguyên)

Sau khi sửa xong file lingshiattr.txt phải chép file này vào client theo đúng cấu trúc đường dẫn giống trên server để đồng bộ. Hình ảnh đã test thành công

Tui cũng nghiên cứu vấn đề này từ lúc mới có server :D
Giờ phải nâng toàn bộ opt lên thì mới bằng đc trang bị hiện tại (vd nội công tăng 15% phải đẩy lên 36%) và opt kích hoạt phải thay lại cho phù hợp với từng hệ phái suit_atribute.txt

Mình thì mình chỉ khoái cái cầy làm nv rồi kiếm đồ giám định hên xui thôi
2008- 2012 lúc chưa có đồ linh khí

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

Chứ sau ra đồ linh khi rồi lại có mấy đồ vip hơn thì chịu không theo được
Hh cơ mà giờ có server offline rồi muốn đồ gì thì chỉ cần
?gm cái là có

Có ai làm thêm bộ bát quái nào xin chưa :D
Chia sẻ cho mấy bác file linh thạch mới cho bằng trang bị hiện tại :D

Link :

Đính kèm

• opt trang bi 8 wai.zip
    195.4 KB · Xem: 33
Có cách nào lấy Linh thạch theo chỉ số chỉ định bằng lệnh GM không ạ, em ngâm mấy hôm rồi không ra
Ví dụ em cần Linh thạch Âm(cấp 7) vị trí khảm nón, linh khí 54, opt: Tăng tốc độ xuất chiêu 25%
Mấy bác giúp em với
;)

Bên trên