[JX] [Jx2] Share bản Jx2 1gs chạy ổn định đầy đủ để trải nghiệm

Đầu tiên mình xin gởi lời cảm ơn đến các bác đã share, hướng dẫn, chỉ giáo tận tình ở diễn đàn để mình có thể ôn lại kỹ niệm xưa. Một lần nữa cảm ơn các bác đã share, liệt kê hết thì nhiều quá, nên mong các tác giả thông cảm.
Tiếp theo, mình xin chia sẻ với các bạn bản Jx2 chạy vỏn vẹn 1gs của bác thuongeopi, mình thấy bản này đơn giản nhất vì tùy chỉnh IP chỉ 4 chỗ là có thể chơi. Mô tả nội dung phiên bản mình để dưới link nha. Các bạn có dowload game theo link bên dưới

1. Client + Server + Lệnh GM bổ sung (cái này coi để có gì chạy lệnh gm trong khi chơi game): https://drive.google.com/drive/folders/1856bg6ByrWdWpRLp3qRwfiEtdckuLBMH?usp=sharing
2. Hướng dẫn đổi IP (trường hợp khác lớp mạng như 192.168.0.x, 192.168.1.x,192.168.2.x,...): https://www.youtube.com/watch?v=9x6EthvtRbc&t=194s
3. Hướng dẫn chạy server và game (xem để lấy cách chạy, chứ không thao tác chỉnh sửa xóa file gì theo clip nha, chỉ chỉnh ip trong file thì được): https://www.youtube.com/watch?v=7nj3QTCgVfI&t=438s

Máy ảo RAM 4GB là chạy ok rồi nha, càng lớn thì càng ngon thâu. 308 map
Server login: root - thuongeopi
Sql login: root - thuong123
Dùng trình duyệt vào IP máy ảo đăng ký account
Add gm account trong gs/settings/static-scirpt/cheat/ để có GM item
Chỉnh IP ở client các bạn vào thư mục settings/server-list-ini đổi nha (ở client)
Bản này chơi chung offline mạng LAN bình thường nha.

UPDATE
1. Phái Minh Giáo đã mở map, có thể về phái và học skill (add từ bài viết của chuotnhatmedia)
2. Đã mở 2 phái Côn Lôn Kiếm Tôn + Đường Môn Nhậm Hiệp, tuy nhiên chỉ có thể gia nhập từ GM Item, có mật tịch, yếu quyết, skill đánh đấm bình thường. Tuy nhiên còn nhiều lỗi như chưa có giao diện F5, trạng thái tân thủ,..vvv.
______Cập nhật lại Server + Client

Mô tả chi tiết:
- Mình đi test, làm tất cả các nhiệm vụ, đều làm được hết và mình đã có điều chỉnh 1 chút về các nhiêm vụ để có thể trải nghiệm 1 người chơi
1. 3 Nhiệm vụ thư dã tẩu gởi Phạm Trọng Yên, Khấu Chuẩn, Vương Nghiệp Vĩ
2. Nhiệm vụ Thiên Môn Trận (full nhiệm vụ kể cả vào chiến trường Thiên Môn Trận)
3. Nhiệm vụ Phong Đô Quỷ Thành
4. Nhiệm vụ nhỏ: A Thịnh, Mạc Hữu Vi, Vu Dần, Vệ binh thành môn, Thủ khố,…
5. Nhiệm vụ Trịnh Quán Chi
6. Nhiệm vụ Phụng Tường (full nhiệm vụ, các ải yêu cầu tổ đội thì cứ lập tổ 1 mình rồi vào quất. Yên tiệc Long Môn Trấn cứ 4h30 chiều hằng ngày là vào được, không nhất thiết phải thứ 6,7 hay chủ nhật. Thằng Ân Minh không bị lỗi nữa. Khúc đánh xong đem Sát thủ oa oa về nếu các phái mới mà không trả được nhiệm vụ là do game nó k có vũ khí 70 sa mạc xanh lá, các bạn có thể vô nhiệm vụ add nha, ở đây mình add cho thúy yên vũ tiên cây hạo nguyệt sau khi trả :v)
7. Nhiệm vụ Hạ Hầu Cầm, Trương Bá Hán, Viễn Tinh Đông Hải Tân,...
Có thể còn nữa mà mình không nhớ
- Chiến trường mở theo khung giờ như thường lệ của game, do mình không chỉnh phần này. Nhưng có đầy đủ chiến trường cơ bản: Thôn trang, pháo đài, thảo cốc, nhạn môn quan, thiên môn trận, tài nguyên chiến
- Các phó bản đi được 1 người, riêng thái hư mình không bổ sung mod 1 người đi ải 8, lúc đó tối đang buồn ngủ nên lười, có gì mọi người bổ sung nha, mình cũng tích hợp từ các bài viết share trên diễn đàn: Vạn Kiếm Trũng, Địa Huyền Cung, Lương Sơn Bạc, Thái Nhất Tháp, Thông Thiên Huyễn Cảnh, Tàng Kiếm Sơn Trang (có mod 2500 tiềm năng cấp 99 ts7 để 1 mình rút kiếm, đi không giới hạn, mình bỏ giới hạn 7 lần 1 ngày rồi), Tử Quang Các (có mod đi free ải 1-7), Thiên Tầm Huyễn Cảnh, Đại chiến tàu (đánh nhau trên thuyền gì ấy, mình không nhớ rõ tên), Sát Thủ Đường
- GM item có thả boss, nhận ngoại trang, trang bị tùy chọn thuộc tính hoặc mặc định
- Có pháo hoa (nhận từ gm item nha), nữ oa bảo hạp, ngôi sao may mắn, event tự động hằng tháng
- Nhiệm vụ thương hội theo kiểu cày cuốc ngày xưa. Trả nhiệm vụ không mất danh vọng mà được cộng thêm, 1 ngày làm được 10.000 lần :v Hủy nhiệm vụ không mất gì hết
- Nếu nhận trùng sinh 7 từ GM item thì không nhận ấn và ngoại trang chuyển sinh ở Bạch Tiên Sinh được. Nên các bạn phải tự làm nhiệm vụ chuyển sinh, ở đây mình đã điều chỉnh, chỉ cần nhận và trả:
1. Chuyển sinh 1: yêu cầu đã phân phái, cấp mấy cũng được, 1 Thái Dịch phổ (GM item bạn chọn Quản lý trò chơi sẽ có nhận Thái Dịch, Thiệp Long Môn, thiếu vàng thì nhận thêm vàng nha). Xong cứ đi trả nhiệm vụ xong về sẽ chuyển sinh 1
2. Chuyển sinh 2 3 4 5: đến NPC Bắc Đẩu Lão Nhân, chọn ta muốn dùng chuyển sinh đơn, rồi chọn lần lượt 2 3 4 5. Chọn xong là trùng sinh, không cần chuyển sinh đơn hay vật phẩm gì khác
3. Chuyển sinh 6: đến NPC Bắc Đẩu LÃo Nhân (lấy 4000 vàng trong GM item), chọn ta muốn học phục sinh gì đó, xong nhận nhiệm vụ. Xong chọn hoàn thành luôn nha, khỏi làm, xong qua biện kinh gặp Quan viên thoái nhiệm. Đối thoại dòng 2, nhận nhiệm vụ xong chọn hoàn thành luôn, 2 lần vậy là xong
4. Chuyển sinh 7: Chạy ra đánh thỏ lấy 10 cái đuôi thỏ, xong về làm rương, rồi đặt pass khóa rương. Xong lại Bạch Tiên Sinh chọn ta muốn học tứ linh phục sinh 2, cứ đối thoại, nó báo không đủ hay gì kệ nó. Xong đối thoại tiếp, nó hiện cái bảng bỏ vật phẩm, bạn bỏ gì vô cũng được (tàng hồng hoa, cát cánh, 1 bình máu nhỏ, … :v ). Xong đối thoại tiếp để nộp trái cây, cứ bấm vô là hoàn thành, cứ trả tới hết trái cây. Nói chung cứ chọn và trả là trùng sinh 7. Có bài viết hướng dẫn của bác nào share rồi ấy, mình không nhớ. Các bạn cứ coi theo bài viết đó cũng được, phần trả vật phẩm 50 ở đây 1 lần là được nha, không cần click 50 lần :v
- Trấn phái không hao sát khí, mình thích thì mình chơi :v. Hiện mình chỉ mới sửa Thiếu Lâm Võ Tông, Thiếu Lâm Thiền Tăng, Nga My Phật Gia, Dương Gia Thương Kỵ, Hiệp Độc, Tà Độc, Nga My Đàn, Cái Bang Quyền. Nếu các bạn có add thêm thì vào gs/settings/skill tìm tới chiều trấn phái muốn sửa, vô file sửa cái sát khi yêu cầu về 0. Xong copy file về client để đồng bộ là được nha
- Lăng Ba Vi Bộ không mất thể lực
- GM item chọn trang bị chọn thuộc tính, mình có mod thêm 1 vài thuộc tính dạng trên trời nếu các bạn muốn dùng như Nội lực tiêu hao 100%, Dùng kỹ năng k tính giãn cách 100%, Tránh mọi trạng thái 100%, Nội ngoại phòng 100%, ...
- Chân khí mod chút ít: Tốc độ cưỡi ngựa tăng 1000% + 200% theo cấp, thời gian hỗ trợ tấn công + phòng thủ tăng khá nhiều, mình không nhớ, nói chung cuốn mật tịch buff 10s giờ thành vài tiếng :v
- Có thỏ nướng: kích hoạt chỉ click 1 lần, không cần phải bật pk đầy đủ để kích hoạt
- Có mod cày cuốc nữa nha. Khi đi các ải sẽ rơi các loại ngọc hay mảnh gì đó, bấm chuột phải để đổi trang bị. Trang bị sư môn mặc luôn, mình tắt cái yêu cầu điểm sư môn rồi. Có các trang bị như: Tinh Khắc, Thiên Nghĩa (đi Tàng Kiếm khi vượt ải, nhận thưởng 7 lần sẽ được mảnh tinh ngấn, v...vv để đổi), Cửu Châu, Long Đằng, Hiên Viên (Lương Sơn), nâng cấp hay đổi Chiến Cuồng (ông gì mặc áo sọc xanh sọc đen gì đó đứng giữa Tuyền Châu ấy mình không nhớ tên), mấy cục ngọc mở shop đổi Hạo Nguyệt, Diệu Dương ,Lôi Hổ, Sư Môn 4, Sư Môn 5,...
- Tiệm Ngân Phiếu đổi vài cái như bùa cường hóa, mật tịch tiêu dao,...
- Ở Tương Dương bên trái Chủ Thương Hội, trong góc gần ông tiệm vũ khí có NPC Đông Phương Thất Bại có bán các loại, có gì các bạn ghé ủng hộ dùm bả :v
Ngoài ra còn nhiều cái nữa như trang bị, thú cưới, …
Chúc các bạn chơi game vui vẻ. Một lần nữa cảm ơn các bài viết của các bác trên diễn đàn.

Đây là bản share kinh doanh của bác thuongeopi. Mình gộp bổ sung các mod, cập nhật của các bài viết khác share trên diễn đàn vào hết trong này. Chỉnh sửa các lỗi như lỗi nhiệm vụ, lỗi vượt ải,... Để cho ai không có khả năng điều chỉnh, sửa lỗi trong game thì các bạn chỉ cần tải về chơi là xong.

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn ơi ngoài minh giáo ra mấy phái khác không hiện sát khí dung trấn phái ko đc
Bạn dùng client của mình share hay client khác vậy bạn.
Nếu bạn dùng client khác thì là do client của bạn không đồng bộ với server nha.

Client bạn tải về, vào settings/server_list.ini sửa IP lại thành IP bạn rồi vào game thôi

mình xin lỗi chỉ có dương gia thương bị thôi các hệ phái kia không bị

---------- Post added at 12:31 AM ---------- Previous post was at 12:30 AM ----------

Bạn dùng client của mình share hay client khác vậy bạn.
Nếu bạn dùng client khác thì là do client của bạn không đồng bộ với server nha.

Client bạn tải về, vào settings/server_list.ini sửa IP lại thành IP bạn rồi vào game thôi

You must be registered for see images

tks bác share sv ngon nhá em đợi mãi dành cho mấy thằng thích khoe hàng này =))
em không nói gì bác chủ thớt cả đâu ! chỉ nói mấy thằng thích khoe mẽ thôi nha ! :rolleyes:

---------- Post added at 12:31 AM ---------- Previous post was at 12:30 AM ----------

Client thì đổi ip trong settings/server_list.init, còn Server thì chạy lần lượt vzopaysys.exe, terminal chạy 4 cái ./1 ./2 ./3 ./4
Mình vừa test lại vẫn dùng được không lỗi. Bạn còn bị lỗi không ?

tks bác share sv ngon nhá em đợi mãi dành cho mấy thằng thích khoe hàng này =))
em không nói gì bác chủ thớt cả đâu ! chỉ nói mấy thằng thích khoe mẽ thôi nha ! :rolleyes:

server ông trên share là có cánh à, hay ông lại chụp đâu ra khoe thế ? tui hỏi trước có cánh thì tui dow về mở ra chơi thôi. tại dùng 3g, nếu có thì mới mua dung lượng tải, chứ không có như bao bản khác thì không tải cũng được.

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:47 AM ----------

Cầu chủ topic cập nhật show thêm khoảng 7 hay 10 tấm hình ảnh về giao diện f3 hay ngoại trang hay thú cưỡi đi.... toàn viết chữ......

Client thì đổi ip trong settings/server_list.init, còn Server thì chạy lần lượt vzopaysys.exe, terminal chạy 4 cái ./1 ./2 ./3 ./4
Mình vừa test lại vẫn dùng được không lỗi. Bạn còn bị lỗi không ?

vẫn ko được bạn ơi để mình mò thêm chắc do mình ăn ở

Bên trên