[JX] (JX2) Hỏi về cách tạo NPC BUFF tương tự như trong Thiên Môn Trận.

yamitsuki

Đang Chơi Ngoài Đảo
VND
Do thiếu Set Camp (phe) cho npc đó.để ý 1 bên pk tím 1 bên pk xanh.npc phải được set camp để cùng phe với người chơi => buff được.nếu chỉ set skill thì là 1 con boss không hơn không kém.hàm set camp trong file tmt đã có.tham khảo tiếp đi

Cho mình hỏi là mình có tìm hiểu và tạo NPC theo kiểu Chiến Trường Thiên Môn Trận. Mình có set Skill cho nó theo như NPC Buff trong TMT nhưng nó vẫn không buff. Xin các cao nhân chỉ giáo với ạ.

mấy con đó sài skill npc mà, add npc thì dựa theo nó là nó tự buff, trong bảng skill nó có npc luu thủy, tạo mới thì copy spirit sẳn của nó,
offline nên cũng chả biết dùng nó vào việc j

Cho mình hỏi là mình có tìm hiểu và tạo NPC theo kiểu Chiến Trường Thiên Môn Trận. Mình có set Skill cho nó theo như NPC Buff trong TMT nhưng nó vẫn không buff. Xin các cao nhân chỉ giáo với ạ.

Có mấy bạn phía trên đã nói hết rồi. mình chỉ minh họa làm thế nào để bạn và NPC cùng 1 phe thôi

You must be registered for see images

You must be registered for see images

Chú ý: bạn nên để thêm thời gian tồn tại của NPC nữa. Vì nó chỉ đứng ở 1 phạm vi bạn thả ra. Gọi nhiều mà nó không mất thì dễ lag

Mã:
SetNpcLifeTime(nNpcIndex, 5*60)           ---Thêm vào ngay khi tạo NPC xong : 5 phút tồn tại

h add vào được rồi nhưng mà nếu muốn thêm NPC vào luôn thì có đc ko để nó đứng hoài v luôn chỉ thông số buff vs cho nó buff nhưng cái buff khác nữa

h add vào được rồi nhưng mà nếu muốn thêm NPC vào luôn thì có đc ko để nó đứng hoài v luôn chỉ thông số buff vs cho nó buff nhưng cái buff khác nữa

NPC này người ta thiết kế cho TMT xài skill mặc định 4 em = 4 cái buff của 1 nmk. bạn xài vào việc gì thế (làm nv làm biếng mang theo nmk ???). Nên để NPC tồn tại 30s thôi cho tiện

Không nên mang vào các loại chiến trường. Nó chưa thiết kế set phe theo phe chiến trường. Nói chung là ... không khuyến khích dùng :(

làm mấy cái này làm gì =)) server off cần quái gì phải có mấy con npc tạo ngay một em nmk vip pro chạy theo
buff cho quả 250h thì có mà chơi chán off game vẫn chưa hết buff nữa
cần gì :p

Bên trên