[JX2] Hiệu ứng cho người chơi

Hôm nay tình cờ lụm được file hiệu ứng khá đẹp nên share cho các bạn

You must be registered for see images

Lệnh test nhanh trong game

Mã:
?gm ds SetCurrentNpcSFX(PIdx2NpcIdx(),[COLOR=#008000][B]ID[/B][/COLOR],[COLOR=#0000ff][B]1[/B][/COLOR],[COLOR=#ff0000][B]1[/B][/COLOR])

Trong đó màu xanh lá là ID trong file mình share. Dễ dàng thêm mới và tùy chỉnh hiệu ứng.

Màu xanh dương là tạo các hiệu ứng cho ảnh từ 0 đến 6: xoay nghiêng, xoay vòng .....

Màu đỏ: số 0 xuất hiện 1 lần, số 1 duy trì lâu dài.

Ứng dụng:

Sau khi test 1 vài hiệu ứng mình thấy hiệu ứng số 912 là giống dùng phù thành để di chuyển

Vậy mình thử thay hiệu ứng ID 912 bằng link ảnh khác xem thử. Ví dụ ảnh 1032. Các bạn vào file mình share, copy link hiệu ứng các bạn thích rồi lên ID 912 paste vào, sau đó save lại

Bây giờ mỗi khi dùng phù thành sẽ có hiệu ứng khác rồi ....

Khi test nhanh trong game để tắt hiệu ứng nếu đang duy trì lâu dài thì thay ID = 0

Tốt nhất nên để xuất hiện 1 lần thôi

Mã:
?gm ds SetCurrentNpcSFX(PIdx2NpcIdx(),1008,1,[COLOR=#ff0000][B]0[/B][/COLOR])

View attachment 476 chép nguyên thư mục settings vào trong Server và Client (tương thích với image.pak mới nhất)

ngon cảm ơn bÁC ĐÃ share đúng cái em cần

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

bác cho e hỏi là gắn cái hiệu ứng này vào trang bị hoặc danh hiệu thì gắn như thế nào

---------- Post added at 03:38 AM ---------- Previous post was at 03:31 AM ----------
ngon cảm ơn bÁC ĐÃ share đúng cái em cần

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

bác cho e hỏi là gắn cái hiệu ứng này vào trang bị hoặc danh hiệu thì gắn như thế nào
?gm ds SetCurrentNpcSFX(PIdx2NpcIdx(),1008,1,0)
cái số 1 là hiển thị dưới chân số 2 sô 3 là thân với trên đầu 4 5 là 1 tay với 2 tay hay sao á lâu r ko nhớ nữa

---------- Post added at 03:43 AM ---------- Previous post was at 03:38 AM ----------

tks chủ thớt đã share cái này nhiều ae biết lệnh mà ko biết file nó năm ở đâu hihi

Bên trên