Hỏi về cách chỉnh skill Jx2

Cho em hỏi chỉnh cái time của mấy skill buff ở chỗ nào vậy ạ. ?

Hướng dẫn bác cách sửa tất cả skill nhé.

Đầu tiên là bác vào folder settings/skill/ tìm files skill.txt mở nó lên, tìm skill bác muốn sửa. Ví dụ ở đây mình sẽ sửa Liên Hoa Tâm Kinh chẳng hạn. Mở files lên bằng notepad hoặc notepad++, Ctrl+F tìm "Liên Hoa Tâm Kinh" (tên skill).

Nó trỏ mình tới dòng quy định của skill Liên Hoa, kéo nó về cuối cùng sẽ có dạng
\script\skill\¶ëáÒ³ö¼Ò\Á«»ªÐľ*.lua skill_interrupt_rate 10 skill_cast_interval 270

thì cái dòng đâu ****.lua là đường dẫn chi tiết file quy định skill, cái này tí tính tiếp. interupt_rate là khả năng bị ngắt chiêu khi đang vận (một số skill khi đang thi triển nếu bị xọc thì sẽ bị ngắt), cast_interval là giãn cách giữa 2 lần xuất chiêu (tính bằng giây nếu mình nhớ ko nhầm, càng bé càng ít đi).

Tiếp, bác nhớ cái
\script\skill\¶ëáÒ³ö¼Ò\Á«»ªÐľ*.lua
này chứ?

Vào đường dẫn y như vậy trên server, lục đúng files đó lên, mở nó ra. Đây chính là files quy định của skill Liên Hoa.

SKILL_LEVEL_BASE_ATTRIB = --¼¼Äܵȼ¶Ïà¹Ø»ù±¾ÊôÐÔ {
{"skill_sub_skill1_probability",{{1,0},{2,0},{3,8},{7,12},{8,15}}},
{"skill_sub_skill1_factor",{{1,0},{2,0},{3,10},{7,18},{8,20}}},
{"skill_effect_persist_time",{{1,45},{4,45},{5,30},{8,30}}},
{"skill_display_persist_time",{{1,45},{4,45},{5,30},{8,30}}},
},

SKILL_LEVEL_COST_ATTRIB = --¼¼Äܵȼ¶Ïà¹ØÏûºÄÊôÐÔ
{
{"cost_mana_point",{{1,40},{4,70},{5,200},{8,350}}}
},

SKILL_LEVEL_MISSLE_ATTRIB = --¼¼Äܵȼ¶Ïà¹Ø×Óµ¯ÊôÐÔ
{
},

Để dễ dàng hiểu được chỉ số nào là chỉ số nào thì bác mở thêm files skill_res.txt trong folder settings/skill lên đọc. Ví dụ mình tìm skill liên hoa thì nó cho ra kết quả dòng sau:
81 Liªn Hoa T©m Kinh <color=Red3> Hç trî chñ ®éng tÊn c«ng chÝnh diÖn <color=White>Tiªu hao néi lùc <color=Red1>[=cost_mana_point] <color=White>®iÓm<enter>T¨ng tèc ®é thi triÓn vâ c«ng cho ®ång ®éi <color=Blue1>[=state_0]%<color=Red1>(gií h¹n 80%){<enter><color=White>Gi¶m tû lÖ bÞ chÆn xuÊt chiªu <color=Blue1>[=state_1]%}<enter><color=White>duy tr× <color=Green1>[=skill_effect_persist_time] <color=White>gi©y<enter><color=White>Gi·n c¸ch sö dông <color=Green1>15 <color=White>gi©y<enter><color=Gray>(HiÖu qu¶ liªn quan g©n cèt) 100 Á«»ªÐľ* ¶ëáÒ\201_a(¹ÛÒô¾÷).3e 1 ¶ëáÒ\205_c(Á«»ªÐľ*).3e 2 ¶ëáÒ\Á«»ªÐľ*.wav Á«»ªÐľ*.spr PhËt ph¸p Trung cÊp. <enter>§¶ th«ng kinh m¹ch, gióp xuÊt chiªu nhanh Gold Kim Liªn XuÊt ¤ <color=White>Ph¸t chiªu néi trong 6 gi©y <color=Blue1>kh«ng thÓ ®¸nh chÆn.

thì các chỉ số =cost_mana_point hay state_0 state_1 bác so sánh với description là biết nó đang nhắc đến biến gì, vào lại file lua vừa mở rồi sửa lại cho đúng theo ý mình là đc. Ví dụ ở đây mình sửa tiêu hao mana giảm về 0 chẳng hạn, mình thay
SKILL_LEVEL_COST_ATTRIB = --¼¼Äܵȼ¶Ïà¹ØÏûºÄÊôÐÔ {
{"cost_mana_point",{{1,40},{4,70},{5,200},{8,350}}}
},
thành
SKILL_LEVEL_COST_ATTRIB = --¼¼Äܵȼ¶Ïà¹ØÏûºÄÊôÐÔ {
{"cost_mana_point",{{1,0},{4,0},{5,0},{8,0}}}
},
là xong. (các số 1,4,5,8 ở phía trước chỉ "level" của skill, ví dụ "1,10" tức là level 1 mất 10 mana khi cast. "4,20" là level 4 cast mất 20 mana...

Sửa xong files Á«»ªÐľ*.lua thì bác lại quay ra tìm tiếp sẽ có thêm 1 files
Á«»ªÐľ*(ÕÐ×Ó).lua
nữa.Bác lại sửa files này giống files vừa rồi là ok.

skill.txt tìm tới VAC có dòng

Bác sửa lại 3 thành số tụ khí mong muốn là ok.

Có thể chỉnh để opt cuối trang bị Uy Hổ có tác dụng ko bác ?
Em cũng đã theo hướng dẫn của bác về file item_attribute.txt đồng bộ cả client với server. Nhưng khi test thì vẫn ko được.
Ví dụ như opt cuối trang bị uy hổ cho TLQ sẽ giúp dùng VAC chỉ mất 2 tụ khí, nhưng em vẫn bị mất 3 tụ khí như thường.

Có thể chỉnh để opt cuối trang bị Uy Hổ có tác dụng ko bác ?
Em cũng đã theo hướng dẫn của bác về file item_attribute.txt đồng bộ cả client với server. Nhưng khi test thì vẫn ko được.
Ví dụ như opt cuối trang bị uy hổ cho TLQ sẽ giúp dùng VAC chỉ mất 2 tụ khí, nhưng em vẫn bị mất 3 tụ khí như thường.
bởi vì uy hổ này ko phải uy hổ chính thống nên opt cuối nó ko có tác dụng đâu bạn :v, uy hổ là bản chuyển sinh 10 văn sức phá địch vô ** mà :v
đành chỉnh tụ khí trong skill.txt thôi

Bên trên