[JX] Hỏi về vấn đề điều kiện thất thành đại chiến

laolun

Đang Chơi Ngoài Đảo
VND
Hello anh em, mong anh em nào rãnh dành chút thời gian giúp mình chỉnh điều kiện tham gia thất thành đại chiến jx linux pgaming, mình muốn chỉnh lại thành: bang hội mới tạo cũng tham gia được, bang hội có một người cũng tham gia được và nộp khiêu chiến lệnh 100 cái thôi cũng được tham gia, tình thử tìm hiểu gateway mà khó quá xin cảm ơn anh em.

/home/jxser/server1/script/missions/sevencity/war.lua -
Mã:
[COLOR=#ff8c00]          function BattleWorld:CheckMapPermission(player, err)[/COLOR] 
          Có Check vào bang 24h mới đc tham gia sửa lại ở đây

/home/jxser/server1/script/missions/sevencity/head.lua
Mã:
               SIGNUP_MONEY                 = 20000000 -- cái này là số tiền cần thiết khi báo danh
               SIGNUP_TIAOZHANLINGCOUNT    = 20 -- cái này là số khiêu chiến lệnh cần khi báo danh !

laolun

Đang Chơi Ngoài Đảo
VND
/home/jxser/server1/script/missions/sevencity/war.lua -
Mã:
[COLOR=#ff8c00]          function BattleWorld:CheckMapPermission(player, err)[/COLOR] 
          Có Check vào bang 24h mới đc tham gia sửa lại ở đây

Mã:
               SIGNUP_MONEY                 = 20000000 -- cái này là số tiền cần thiết khi báo danh
               SIGNUP_TIAOZHANLINGCOUNT    = 20 -- cái này là số khiêu chiến lệnh cần khi báo danh !
Cho tôi hỏi thêm chỉnh số bang hội tối thiểu và số người yêu cầu tối thiểu trong 1 bang khi tham gia

Số Người Tối Đa Cho 1 Bang Vào CTC :

Mã:
WORLD_TONGMEMBER     = 200,

về vấn đề tối thiểu mem thì bạn có thể tuỳ biến thêm , làm thêm 1 function vô cho nó check bạn :D
chứ sv nó k có báo tối thiểu , mà hiện tại jxlinux thì sau 7 ngày khảo sát bang hội k đủ 16 member thì nó delete bang luôn mà :D

Cho tôi hỏi thêm chỉnh số bang hội tối thiểu và số người yêu cầu tối thiểu trong 1 bang khi tham gia

Chỉnh sửa lần cuối:

laolun

Đang Chơi Ngoài Đảo
VND
Số Người Tối Đa Cho 1 Bang Vào CTC :

Mã:
WORLD_TONGMEMBER     = 200,

về vấn đề tối thiểu mem thì bạn có thể tuỳ biến thêm , làm thêm 1 function vô cho nó check bạn :D
chứ sv nó k có báo tối thiểu , mà hiện tại jxlinux thì sau 7 ngày khảo sát bang hội k đủ 16 member thì nó delete bang luôn mà :D

Còn FIELD_TONGMEMBER = 100 nghĩa là sao bạn, có phải là số thành viên trong bang phải đạt 100 người thì bang đó mới được tham gia không, nghe nói là bang hội phải có số lượng 60 người hay 100 người gì đó mới đại tham gia, bạn giúp mình chỉnh lại cái này với bang hội có 10 thành viên cũng được tham gia xin cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái đó là check map trong ctc .
Ví dụ thành đô khi đánh thì 1 bang chỉ đc 100 acc trong map thành đô. K qua thêm đc nữa
Còn FIELD_TONGMEMBER = 100 nghĩa là sao bạn, có phải là số thành viên trong bang phải đạt 100 người thì bang đó mới được tham gia không, nghe nói là bang hội phải có số lượng 60 người hay 100 người gì đó mới đại tham gia, bạn giúp mình chỉnh lại cái này với bang hội có 10 thành viên cũng được tham gia xin cảm ơn

---------- Post added at 10:09 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

Mình đã test. Và bang mình 1 thành viên vẫn đánh bth
Cái đó là check map trong ctc .
Ví dụ thành đô khi đánh thì 1 bang chỉ đc 100 acc trong map thành đô. K qua thêm đc nữa

Bên trên