[JX] Hỏi về file quy định res trang bị

Các bác cho e hỏi về quy định res của trang bị quần áo và vũ khí.
Em có 1 số câu hỏi. Bác nào biết giải đáp cho em với ạ
Trước e có mò res của jx1 và kiếm thế thì có chia ra đầu head tay hand,..
còn res jx2 là dạng khác đúng ko ạ, có nghĩa là 1 file res đã bao gồm đầy đủ các hành động và các phần của nhân vật
Vậy có cách nào để tìm đc file spr res trong file pak ko ạ và tìm file mesh ntn ạ

You must be registered for see images

nếu bạn hỏi vể res của trang bị thì có thể ở đây thôi

Mã:
[B]settings/npcres/...[/B]

Ví dụ các file mesh của vũ khí ...

Mã:
[B]settings/npcres/ÎäÆ÷ͼÐÎÀàÐͱí.txt[/B]

Mình không rành về cái này lắm. Mấy bữa trước cũng có tìm hiểu vài ứng dụng nhưng chỉ sau vài tiếng bỏ cuộc ... vì không biết tạo cái đồ họa này ra sao nữa

Trong này cũng có nhiều mesh chưa được sử dụng nữa. mình có thử vài vũ khí cũng khá lạ

Cảm ơn bác @SuaOngNuoc vì mình đang lục lọi đống res thấy có bộ Trạng bị Huyền Vũ đã bị xóa ko hiểu vì lí do gì mà cả VNG cũng ko cập nhật
Trước mình mò ra đc Jx2anhem bản tháng 3/2020 có bộ Huyền Vũ này nhưng giờ ko còn nữa nên ko tìm ra đc mà có lẽ là ko có res. Đã lục bên cả jx xoyo vẫn ko có

Cảm ơn bác @SuaOngNuoc vì mình đang lục lọi đống res thấy có bộ Trạng bị Huyền Vũ đã bị xóa ko hiểu vì lí do gì mà cả VNG cũng ko cập nhật
Trước mình mò ra đc Jx2anhem bản tháng 3/2020 có bộ Huyền Vũ này nhưng giờ ko còn nữa nên ko tìm ra đc mà có lẽ là ko có res. Đã lục bên cả jx xoyo vẫn ko có

bộ trong hình bên cam đang sài, với xoyo

Để mình thử lấy ra các file cần để hiển thị thôi, chứ để nguyên file pak của nó hơi nặng. Nếu thành công mình share cho

Để mình thử lấy ra các file cần để hiển thị thôi, chứ để nguyên file pak của nó hơi nặng. Nếu thành công mình share cho

Có bác thể chia sẻ thêm là pak với setting bác lấy ở server nào ko ạ
Với mình thấy quần áo có vẻ res khó hiểu hơn weapon đúng ko bác

Bác share cho e file npcres với weapon bác unpack đc với
Sao e unpak ra file res cũ chả có tới mấy món thanh long tướng nữa :(
Với bác cho e xin cái id res kiếm này của bác với e tìm ko ra

mình bỏ cuộc :( vì xài cả image và settings của nó cũng không thể hiển thị đúng các món trang bị như hình (hiển thị sai chứ không phải không hiển thị). chỉ có mỗi vũ khí là được.

Mã:
\image\item\weapon\16¼¶À¥Âؽ££¨ÎïÀí)a1.spr
\image\item\weapon\16¼¶À¥Âؽ££¨ÎïÀí)a0.spr
\image\item\weapon\wea_lv16_liupai_23.Mesh
\image\item\weapon\wea_lv16_liupai_23.Mtl

Giải nén 4 file trên ở image.pak là ra nhe bạn. 4 món này là đủ hiển thị kiếm. Các vũ khí khác bạn giải nén settings là ra weapon.txt đầy đủ

mình bỏ cuộc :( vì xài cả image và settings của nó cũng không thể hiển thị đúng các món trang bị như hình (hiển thị sai chứ không phải không hiển thị). chỉ có mỗi vũ khí là được.

Mã:
\image\item\weapon\16¼¶À¥Âؽ££¨ÎïÀí)a1.spr
\image\item\weapon\16¼¶À¥Âؽ££¨ÎïÀí)a0.spr
\image\item\weapon\wea_lv16_liupai_23.Mesh
\image\item\weapon\wea_lv16_liupai_23.Mtl

Giải nén 4 file trên ở image.pak là ra nhe bạn. 4 món này là đủ hiển thị kiếm. Các vũ khí khác bạn giải nén settings là ra weapon.txt đầy đủ

Mình unpak file setting của nó nhưng ra toàn setting cũ, ko thấy hiển thị các vũ khí cũng như đường dẫn như bác
Bác unpak setting từ file setting_c hay ở đâu ạ

đúng rồi bạn. settings_c.pak. không có chuyện người giải ra đầy đủ, người lại giải ra thiếu vũ khí trong settings/item/weapon.txt
Bác ơi, 2 tập tin này bên VNG là set Thông Thiên còn hiển thị màu xanh dương
Còn bác sử dụng file image của xoyo hả sao hiển thị màu vàng đúng hình vậy bác
Lúc bác cho package load thì bác cho file ntn ạ

\image\item\weapon\wea_lv16_liupai_23.Mesh\image\item\weapon\wea_lv16_liupai_23.Mtl

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên