Fix lỗi options trang bị mới.

Không biết có bác nào để ý ko, mình up mấy trang bị mới Uy hổ, kim xà của 1 bác share trên này thì các option ẩn của trang bị nó đang bị lỗi.
Ví dụ ** thể như sau:
?gm ds AddItem(0,108,715,1,1,7,506)
?gm ds AddItem(0,108,715,1,1,7,1247)

Các bác thử thêm 2 cái nón này vào test cho con VDK.
- Mặc dù description của opt 1247 ghi là Vô ngã thời gian duy trì vĩnh viễn nhưng thực chất là nó chỉ được đúng bằng thời gian Vô ngã khi ở truồng chả mặc gì.
- Còn dòng 506 ghi thời gian duy trì lâu dài thì đúng là duy trì vĩnh viễn N/A (not available) thật. Và hàng loạt item mới có mấy opt tương tự như 1247 này đều dính lỗi.

Thực ra lỗi nằm ngay tại files item_attribute luôn, do bác nào thêm vào bị lỗi dấu "," mà đáng lẽ ra phải là dấu ";".

Ví dụ của opt 1247 thì mình thay lại đoạn :
state_sub1_rate_add_spec 86507670,0 state_persist_time_add_spec 87162870,0
thay lại thành
state_sub1_rate_add_spec 86507670;0 state_persist_time_add_spec 87162870;0
là fix được.

Cho bác nào ko hiểu gì thì tải files sau về chép vào settings/item/ trên cả sv lẫn client để fix nhé:
https://drive.google.com/open?id=1mXa62a-e3ArDcCcMPXniHEfB1QY_fseJ

Không biết có bác nào để ý ko, mình up mấy trang bị mới Uy hổ, kim xà của 1 bác share trên này thì các option ẩn của trang bị nó đang bị lỗi.<br><br>Ví dụ ** thể như sau: <br>?gm ds AddItem(0,108,715,1,1,7,506)<br>?gm ds AddItem(0,108,715,1,1,7,1247)<br><br>Các bác thử thêm 2 cái nón này vào test cho con VDK.<br><br>Mặc dù description của opt 1247 ghi là Vô ngã thời gian duy trì vĩnh viễn nhưng thực chất là nó chỉ được đúng bằng thời gian Vô ngã khi ở truồng chả mặc gì. <br>Còn dòng 506 ghi thời gian duy trì lâu dài thì đúng là duy trì vĩnh viễn N/A (not available) thật. Và hàng loạt item mới có mấy opt tương tự như 1247 này đều dính lỗi.<br><br>Sau 1 ngày mày mò lọ mọ hết skill, script thì cuối cùng mình cũng phát hiện ra, thực ra lỗi nằm ngay tại files item_attribute luôn, do bác nào thêm vào bị lỗi dấu "," mà đáng lẽ ra phải là dấu ";". <br><br>Ví dụ của opt 1247 thì mình thay lại đoạn :<br>state_sub1_rate_add_spec<span style="white-space:pre"> </span>86507670,0<span style="white-space:pre"> </span>state_persist_time_add_spec<span style="white-space:pre"> </span>87162870,0<br>Thay lại thành:<br>state_sub1_rate_add_spec<span style="white-space:pre"> </span>86507670;0<span style="white-space:pre"> </span>state_persist_time_add_spec<span style="white-space:pre"> </span>87162870;0<br><br>Thế là sửa được skill của opt em nó, đã test và nó về lại N/A.<br>Bác nào nhác sửa quá thì lấy tạm files của mình về dùng nhé. Lưu ý là files của mình có đoạn opt tự thêm vào, ID từ 15000 đến 15026, bác nào lấy dùng thì cẩn thận bị trùng ID nhé.<br><br>https://drive.google.com/open?id=1mXa62a-e3ArDcCcMPXniHEfB1QY_fseJ<br><br>Giải nén ra các bác chép vào settings/item/ ở cả client và server nhé.

Xin mạn phép hỏi bác kill mật tích mgb á khi lấy kill cờ thì cũng lên N/A nhưng mà nó ko vĩnh viễn chỉ đc vài giây mình tìm khắp server mà cũng ko biết fix sao nữa

Xin mạn phép hỏi bác kill mật tích mgb á khi lấy kill cờ thì cũng lên N/A nhưng mà nó ko vĩnh viễn chỉ đc vài giây mình tìm khắp server mà cũng ko biết fix sao nữa

Bản mình đang chơi ko chơi MG nên cũng ko rõ lắm.

Bây giờ bác vào settings/skill/skill.txt, rồi tìm tới chiêu cắm cờ, nó sẽ có cái file .lua ở cuối dòng, bác vào script/skill tìm đúng file lua đó thử ngó xem sao.

Chẳng có thằng lol nào nó thèm chỉ nữa đâu. Thấy có bài viết về client đéo thấy cảm ơn người ta được câu quay sang cắn. Tự thân vận động mà sống đi cho não nó lưu thông. Chứ thấy xái lol què gì cũng đăng hỏi mà nản.

optuy hổ làm gì có vô ngã NA

K phải opt của trang bị uy hổ, mà mấy opt này nó nằm trong pack trang bị mới có uy hổ, kim xà 6 của 1 bác share lên đây bro.

Chẳng có thằng lol nào nó thèm chỉ nữa đâu. Thấy có bài viết về client đéo thấy cảm ơn người ta được câu quay sang cắn. Tự thân vận động mà sống đi cho não nó lưu thông. Chứ thấy xái lol què gì cũng đăng hỏi mà nản.

Tay nhanh hơn não làm gì vậy bạn trẻ? Đọc cho kỹ vào.

Bản mình đang chơi ko chơi MG nên cũng ko rõ lắm.

Bây giờ bác vào settings/skill/skill.txt, rồi tìm tới chiêu cắm cờ, nó sẽ có cái file .lua ở cuối dòng, bác vào script/skill tìm đúng file lua đó thử ngó xem sao.
Đã tìm thấy nhưng chỉ fix đc mana à bác còn thời gian thì ko thấy đâu. Nó gồm 4 file lua cho 4 mật tich nhưng chỉnh cũng ko ăn thua @@

Đã tìm thấy nhưng chỉ fix đc mana à bác còn thời gian thì ko thấy đâu. Nó gồm 4 file lua cho 4 mật tich nhưng chỉnh cũng ko ăn thua @@

Bác để ý nhé, tìm file .lua trên, sửa xong thì sẽ có 1 file .lua tên giống như thế mà có thêm đoạn đóng mở ngoặc, có dạng
tên_file_skill(***).lua
nữa. Bác nhớ sửa ở trong đó nữa nhé. Sửa xong thì restart lại sv vào thử lại xem sao.

Bác để ý nhé, tìm file .lua trên, sửa xong thì sẽ có 1 file .lua tên giống như thế mà có thêm đoạn đóng mở ngoặc, có dạng nữa. Bác nhớ sửa ở trong đó nữa nhé. Sửa xong thì restart lại sv vào thử lại xem sao.
¸ºÆìÐÐÕóÁî.lua
¸ºÆìÐÐÕóÁîÐÄ·¨.lua
File này ko có ngoặc bác ạ nhưng zô trong thì chỉ có mana point với skill_cast_interval ( dãn cách xuất chiêu ) à khó hiểu bác ạ

¸ºÆìÐÐÕóÁî.lua
¸ºÆìÐÐÕóÁîÐÄ·¨.lua
File này ko có ngoặc bác ạ nhưng zô trong thì chỉ có mana point với skill_cast_interval ( dãn cách xuất chiêu ) à khó hiểu bác ạ

Mình nhớ ko lầm thì hôm bữa mình sửa skill cho Côn Lôn Thiên Sư (cái skill buff chạy nhanh ấy), thì nó có cái file tên skill, xong đó là 1 file có dấu đóng mở ngoặc, mình phải sửa cả 2 file, rồi sửa lại permission như cũ, rồi restart lại sv kiểm tra đi kiểm tra lại mấy lần ấy mới đc bác, vì cái thằng sv của mình nó có file backup hay sao ấy, cứ sửa là nó tự rollback lại.

Mình nhớ ko lầm thì hôm bữa mình sửa skill cho Côn Lôn Thiên Sư (cái skill buff chạy nhanh ấy), thì nó có cái file tên skill, xong đó là 1 file có dấu đóng mở ngoặc, mình phải sửa cả 2 file, rồi sửa lại permission như cũ, rồi restart lại sv kiểm tra đi kiểm tra lại mấy lần ấy mới đc bác, vì cái thằng sv của mình nó có file backup hay sao ấy, cứ sửa là nó tự rollback lại.

Tks bác nhiều lắm mình đã fix đc r. Cám ơn bác nhiều

Bên trên