[JX] Chia sẻ chút về cách vận hành JXM và cách khắc phục vấn đề về ít người chơi

Hiện tại mình thấy vấn đề của các bạn mở sv đấy là vài hôm đâu thì đông ng chơi nhưng sau đó thì ít dần.
=> Vấn đề mình nhận ra ở đây là chênh lệch về cấp độ giữa người chơi với nhau => lực chiến ko cân bằng

Mình đã vọc vạch bản 16 phái và tìm ra 1 thứ khá hay ho là cuốn [TÂM ĐĂC TU LUYỆN].
=> thử sử dụng thì wao được hơn 7tr exp 1 lần sử dụng (lv 80) và mỗi ngày được dùng 10 cuốn

=> suy nghĩ tiếp: nếu thế này thì chênh lệch vẫn quá lớn
=> mình sửa server để có thể sử dụng thoải mái ko bị giới hạn
=> KQ: ngon, vèo 1 phát ăn 2000 cuốn từ lv 80 lên thẳng 120

=> vấn đề được giải quyết

Tuy nhiên nảy sinh tiếp 1 thứ nữa là những ai sẽ được nhận cái này???

=> mình lại nghĩ tiếp và chốt làm 1 chức năng trên web là HỖ TRỢ TÂN THỦ, chức năng này có thể bật hoặc tắt đi

ví dụ: khi sv các bạn mở được 7 ngày => có thể bật chức năng này lên

Chức năng này nó sẽ gửi cho nhân vật mới được tạo trong ngày 1 số lượng sách tâm đắc để người chơi có thể up level lên 1 mức mà bạn đã chọn sẵn.
ví dụ sv hiện tại có người chơi lv cao nhất là 115, người lv thứ 20 là lv 100
vậy thì bạn có thể chỉnh lv hỗ trợ tân thủ lên tầm 99
=> vào setting cho hỗ trợ tân thủ

=> khi người chơi mới lập nhân vật => họ ra web nhận hỗ trợ tân thủ
=> web sẽ tính toán level làm sao để số lượng sách tâm đắc người chơi nhận được để lên level 99 và gửi cho họ vào trong game

trên đây là 1 vài thứ mình nhận thấy ở hầu hết các sv các bạn đang chạy. Hi vọng ý tưởng này sẽ giúp các bạn phần nào :D:D

vài cái hình cho bài nó đẹp

You must be registered for see images

Bạn nào thấy hữu ích thì cho xin cái thank :D:D
cảm ơn mn đã dành thời gian đọc

Thấy cũng hay :). Vấn đề của game lậu luôn là chênh lệch quá lớn giữa người mới và lão làng :)
sẵn tiện cho mình hỏi.
Sao cái gateway ở trên ko mở cổng 5622 và 7001 nhỉ

sửa file idx cho nó add thẳng lv lên 120 có phải nhanh hơn ko =))) cứ mở cấp thì lúc tạo nv cho lên 120 luôn
Sửa cái đó bạn cần bảo tri sv liên tục, mà ng chơi cũng ko rõ ràng về chuyện bạn có hỗ trợ tân thủ hay ko

---------- Post added at 11:52 AM ---------- Previous post was at 11:50 AM ----------

Xem log như con bù nhìn :v

Bản không lỗi

Bản lỗi

Cùng 1 server mà chạy trên 2 máy nha
bạn check port xem cái j đang dùng port lỗi đấy

Bác ơi cho mình xin đường dẩn vào file đó @@ tks bác nhiều
CommonScript/TimeFrame.lua
timf hàm getmaxlevel nhé. Nếu muốn ngon hơn thì bạn làm 1 file .ini ở ngoài, trong hàm đó bạn load file ini vào lấy thông số. Update maxlevel chỉ cần sửa file ini ở ngoài rồi stop, start sv lại là xong
ko cần phải pack lại server khi có thay đổi

Pác cho em hỏi là cái này mình chạy cho điện thoại khác chơi đc hok ah,em muốn mở lên cho bạn bè chơi,mới tập tành chưa biết gì ah
Em có tải mấy topic khác mà hok mở đc ah

Bên trên