[Mu PC] Các câu hỏi về MuOnline dành cho người mới, Nhờ cao nhân chỉ giáo.

Hi mọi người, mình là người mới đang tìm hiểu để dev về muonline.
Nay mình tìm hiểu sơ bộ có ít câu hỏi mong mọi người chỉ bảo với
1. Mình thấy trên mạng có rất nhiều loại main : 1.04D, E, 1.16, ... Vậy các loại trên là gì và ý nghĩa ntn vậy.
2. Hiện tại mình có download được mấy client trên dang tumuserver và regozne, Mình muốn lấy file trong folder Data của những bản release private ở VN để thay thế được không vậy ?

Về version các loại main.exe thì mình chịu, cũng mới tìm hiểu mấy hôm nay, cũng cần cao nhân khai thông.
Còn về data khi bạn load 1 sv của clb vn , rồi load 1 sv của tus hoặc ragezone. Thì theo mình. Bạn không nên thay thế lẫn nhau trừ khi nó cùng 1 nguồn code, như mình thấy hiện tại bây giờ có Louis code sv mu emu thì bạn hãy sử dụng riêng 1 nguồn này để học hỏi làm mu. Vì nó rất đa dạng, có cả thư mục Custom trong data, coppy thay thế lộn xộn dễ diss game. Ko tương thích.
Còn với mình thì. Tải 1 bộ sever của các đàn anh trên clbgameviet, xong khi muốn học hỏi thêm thì lên tus kéo về cài, cần việt hóa thì chuyển bmd ra txt của cả 2 sv xong so sánh, thiếu thì coppy ném qua.
Đó là những cách đơn giản nhất để vào Mu đối với mình.

Ngon lành hơn thì chỉ cần Bác Hồ dẫn lối anh em ta đi. Trên clb này có rất nhiều nguồn sever MU này và uy tín.

---------- Post added at 12:27 AM ---------- Previous post was at 12:24 AM ----------

Để Việt hóa Mu online. Bạn cần Tool chuyển từ BMD file trong data/local ra file .txt. xong chuyển ngược lại là ok.

Về version các loại main.exe thì mình chịu, cũng mới tìm hiểu mấy hôm nay, cũng cần cao nhân khai thông.
Còn về data khi bạn load 1 sv của clb vn , rồi load 1 sv của tus hoặc ragezone. Thì theo mình. Bạn không nên thay thế lẫn nhau trừ khi nó cùng 1 nguồn code, như mình thấy hiện tại bây giờ có Louis code sv mu emu thì bạn hãy sử dụng riêng 1 nguồn này để học hỏi làm mu. Vì nó rất đa dạng, có cả thư mục Custom trong data, coppy thay thế lộn xộn dễ diss game. Ko tương thích.
Còn với mình thì. Tải 1 bộ sever của các đàn anh trên clbgameviet, xong khi muốn học hỏi thêm thì lên tus kéo về cài, cần việt hóa thì chuyển bmd ra txt của cả 2 sv xong so sánh, thiếu thì coppy ném qua.
Đó là những cách đơn giản nhất để vào Mu đối với mình.

Ngon lành hơn thì chỉ cần Bác Hồ dẫn lối anh em ta đi. Trên clb này có rất nhiều nguồn sever MU này và uy tín.

---------- Post added at 12:27 AM ---------- Previous post was at 12:24 AM ----------

Để Việt hóa Mu online. Bạn cần Tool chuyển từ BMD file trong data/local ra file .txt. xong chuyển ngược lại là ok.

Thanks Bro nhiều lắm.
Bạn thử ngó xem giúp mình với, hiện tại khi login vào game thì mình bị lỗi mac du mình chưa tạo 1 charactor nào luôn. :
You must be registered for see images

Sv nào mới vào mà lỗi thế này thì xóa đi bạn.
Sv share mà bạn, tìm sv nào mà vào ngay để còn xem học hỏi chứ vào đi tìm lỗi kiểu này thì nghỉ sớm đi cho đỡ mệt đầu.
Trên clb này có nhiều sv sao ko lấy phải lên tận tus rangezone. Bạn xem bài viết của bro tên Muonline ấy. Lấy mấy sv của bro ấy mà về cài học hỏi.

Chuẩn muốn học thì học làm admin trước đã , mấy cái việt hóa sv khác về cũng phải biết dev scr nữa ?????? mới làm cứ học tập làm admin trc , có gì lh zalo mình chỉ 0832221298

Câu 1 : main thì nó đi theo phiên bản server thông thường họ share server sẽ kèm theo Client hoặc main.
Câu 2 : bạn có thể lấy client của server khác sài ké nhưng dễ phát sinh lỗi vì họ tùy chĩnh client theo server của họ. Vì vậy không đồng nhất với sv của bạn.
Tuy nhiên khi bạn rành về rồi thì có thể lấy các file của sv khác đem về sv của bạn ! còn có lỗi hay không thì tùy cách bạn chỉnh sửa sao cho đúng

Thanks Bro nhiều lắm.
Bạn thử ngó xem giúp mình với, hiện tại khi login vào game thì mình bị lỗi mac du mình chưa tạo 1 charactor nào luôn. :
You must be registered for see images
Cái này có thể lỗi client ! còn chưa tạo nhân vật mà vào đã có thì xem lại trong database. Bạn thử tạo 1 tài khoản mới rồi vào lại.
Cái nữa nên sài client mặc định khi share cùng server xem sao !

Bên trên